7 Các câu trả lời

ของเราลูกคนแรกกินจนถึง1ขวบ2เดือนและดูลูกแข็งแรงดีด้วยไม่ค่อยมีไข้หรือป่วยบ่อยเราว่ากินนมแม่เยอะๆลูกอาจมีภูมิต้านทานก็ได้นะ

ไปอบรมมา หมอบอกไม่จริงค่ะ แต่ควรต้องให้เสริมเพืี่อให้ครบ 5 หมู่ แต่ก็ต้องให้กินนมอยู่นะคะ ถ้าแม่ไม่มีนมถึงให้นมผงแทน

นั่นสิคะ ก้อยังแปลกใจอยู่ คนสมัยก่อนเขาก็ให้ลูกกินจน1-2ขวบเนาะ ข อบคุณสำหรับคำตอบนะคะ😊

นมแม่มีประโยชน์มากค่ะ สารอาหารครบ ยิ่งลูกกินได้นานเท่าไหร่ยิ่งมีประโยชน์เท่านั้นค่ะ

คนสมัยก่อนเขาก้อให้ลูกกินเป็นปีๆอ่ะเนาะ😍

ยังมีประโยชน์อยู่จร้า เพียงแต่หลัง 6 เดือน ลูกควรได้รับอาหารเสริมเพิ่มนอกจากนมแม่คะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ คนแถวบ้านบอกว่าหลัง6เดือนไปแล้วนมแม่ไม่มีประโยชน์เอานมผงให้น้องกินเลยแบบนี้อ่ะค่ะ ก้อเลย งงๆ

ไม่จริงเรยค่ะ นมแม่ยิ่งกินยิ่งมีประโยชน์

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ😊😊 คนแถวบ้านเขาบอกว่าหลัง6เดือนนมแม่ไม่มีประโยชน์แล้วแบบนี้อ่ะค่ะ คนสมัยก่อนเขายังให้ลูกกินตั้งนานเนาะ😁

VIP Member

นมแม่มีประโยชน์ตลอดทุกหยดค่ะ

VIP Member

ไม่จริงค่ะ

Câu hỏi liên quan