8 Các câu trả lời

VIP Member

หมอน่าจะลืมเขียนวันนัดถัดไปนะเราว่า ปกติจะต้องนัดทุกเดือน ถ้าตรวจครรภ์จะเขียนไว้ข้างใน ถ้าเจาะเลือดหรือซาวด์จะเขียนไว้ตรงปก

ปกติจะเขียนวันนัดด้วยเนาะแม่แต่นี้ไม่มีเลยค่ะ

เอาสมุดไปรพ.เลยคะเดี๋ยวหมอก็ตรวจให้ต่อ ต่อให้หมอลืมนัดเราก็ต้องไปดูอาการตัวเล็กนะคะเป็นห่วงจ้า

ขอบคุณมากค่ะคุณแม่

ตรงหน้าสมุดมีไมค่ะแม่ถ้าข้างในไม่มีวันนัดอย่างน้อยก็ต้องมีวันที่เค้าซาวดูน้องหน้าสมุดค่ะ

ไม่มีเลยค่ะแม่

ปกติหมอจะนัดทุกเดือนค่ะยิ่งถ้าไกล้คลอดจะนัดอาทิตย์ละครั้งเลยค่ะ คุณหมอคงลืมค่ะ

แม่คนอื่นก็นัดทุกเดือนเหมือนกันแม่ก็งงค่ะ

ถ้าหมอไม่นัด เราไปหาหมอเลยคะ แล้วแจ้งด้วยว่าหมอไม่ได้เขียนวันนัดให้

ว่าวันพุธจะไปค่ะแม่เขาเปิดแต่วันพุธ

ติดต่ออนามัยด้วยเรยค่ะแม่บ้านนี้ตรวจทั้ง2ที่เลยค่ะ

หมอต้องนัดทุกเดือนค่ะหมอคงลืมแม่ลองโทรไปสอลถามได้นะคะ

แม่ก็ว่าสงสัยหมอคงลืมค่ะขอบคุณนะคะ

เขาเขียนให้ตรงน่าปกไม่ใช่หรอค่ะ

ไม่มีเลยค่ะแบบงงๆๆ