6 Các câu trả lời

เด็กทารกสามารถเป็นดาวน์ได้ค่ะ ถ้าคุณแม่ฝากครรภ์ตั้งแต่แรกๆแล้วไปตามที่หมอนัดทุกครั้งหมอจะตรวจให้ทีละสเต็ปเลยค่ะ ทั้งเรื่องดาวซินโดม ธาลัสซีเมีย แม่บ้านนี้ก็พึ่งรู้ตัวว่าตั้งครรภ์ ไปฝากครรภ์ 28week เลยค่ะเพราะท้องไม่ออกแล้วอาการแพ้ท้องก็อยู่ในช่วงที่กินยาที่จิตเวชให้ด้วยค่ะเลยไม่รู้ตัวว่าแพ้ท้องหรือเพราะผลของยาที่ทาน มาฝากช้าไปคุณหมอก็ไม่สามารถตรวจทารกในครรภ์ได้ค่ะว่าเป็นดาวน์หรือป่าว ยังไงขอให้คุณแม่ปลอดภัยนะคะ

มันก็อยู่ที่ตัวคุณแม่เอง ที่ไม่ไปหาหมอ ลูกจะเป็นดาวน์ หรือไม่ ตอนนี้คือไม่สามารถบอกได้ ขอให้ปลอดภัยนะคะ

ขอบคุณคะ

แล้วทำไมคุณแม่ถึงไม่ไปหาหมอตั้ง2เดือนคะ ถ้าเป็นห่วงลูกจริงๆต้องไปหาหมอทุกครั้งที่หมอนัดนะคะคุณแม่

สามารถตรวจnifty เพื่อตรวจคัดกรองดาวน์ได้คะ

ทำไมแม่ไม่ไปหาหมอ ต่อเนื่องคะ

ไม่มีคนพามาคะ มาอยู่ต่างจังหวัด

ใครเป็นแบบหนูกันบ้างคะ🥹