11 Các câu trả lời

ไปรพ.มาแล้วคะ แต่ปากมดลูกยังไม่เปิด เลยกลับมาบ้านคะ แบบนี้อีกนานไหมคะ กว่าปากมดลูกจะเปิดคะ

มูกใส่เป็นสัญญาณเตือนค่ะ แต่มูกเลือกปากมดลูกกำลังเปิดค่ะ ขอให้คลอดง่ายๆนะค่ะ

มีนิดเดียวก็ต้องไปเลยใช่ไหมคะ

ขอบคุณคะ พอดีเมื่อวานไปมาหมอให้กลับบ้านคะ เลยไม่แน่ใจคะว่าต้องไปอีกไหมคะ

ต้องไปค่ะแม่ จะคลอดแล้ว มีมูกเลือดออกมา ปากมดลูกเริ่มเปิดแล้วค่ะ

ไปค่ะ ถ้ามีเลือดปนแปลว่าปากมดลูกเริ่มเปิดแล้วค่ะ

ถ้ามีเลือดปนออกมา ยังไงควรพบแพทย์ครับ

ขอบคุณมากคะ

ขอให้คลอดง่ายๆแข็งแรงทั้งคู่นะค่ะ

VIP Member

มูกปนเลือดแล้ว ควรไปแล้วค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณนะคะ

ถ้ามีมูกเลือดต้องไปจ้า

ขอบคุณคะ

VIP Member

ไปค่ะ