ลูกอายุ 16 วัน นอนกลางคืน ตื่นกลางวัน

สอบถามประสบการณ์ของแม่ๆค่ะ ลูกสาวตื่นไม่เป็นเวลา เคยตื่นทุกๆ 2-3 ชั่วโมง ช่วงประมาณ 1 สัปดาห์หลับกลับมาจากโรงพยาบาล แต่หลังจากนั้นก็เริ่มไม่เป็นเวลา โดยเฉพาะ 4-5 วันมานี้ค่ะ กลางวัน ดูดนมแม่ อิ่ม คายเต้า จับเรอ พอวางนอนไม่นอน สักพักร้อง เป็นแบบนี้วนไป ทำให้กลางวันนอนน้อยมากๆๆ แต่พอกลางคืน จะดูดนมช่วงเที่ยงคืนตี 1 หลังจากนั้นหลับยาวถึงช่วงตี 5 หรือ 6 โมง แล้วก็วนมาช่วงเช้า ก็จะดูดนม แล้วนอนแค่ประมาณชั่วโมงก็ร้องอีกแล้ว มีแม่ๆท่านไหนเจอปัญหาแบบนี้บ้างมั้ยคะ หรือมีคำแนะนำยังไงบ้างมั้ยคะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ปล.คุณแม่เอาลูกเข้าเต้าอย่างเดียวค่ะ

1 Các câu trả lời

บ้านนี้เคยเป็นคะ นอนกับพื้นน้องนอนแป๊บเดียว แต่น้องเดือนกว่านะคะตอนนั้น ลองให้นอนเปลไกลแล้วหลับนานเลยคะ ลองเปลี่ยนมานอนพื้นอีกก็หลับไม่นานเหมือนเดิม สรุปคือให้นอนเปลคะตอนกลางวัน แต่กลางคืนก็นอนบนที่นอนนะคะ หลับ3ทุ่มยาวจนเช้าเลยคะ

นี่นอนเปลตอนกลางวันก็ไม่ค่อยนอนค่ะ นอนพื้นก็แป๊บๆเดียว ขอบคุณนะคะที่แชร์ ^^