2 Các câu trả lời

บ้านนี้กว่าจะตัดสินใจเรื่อง รพ. ที่จะคลอดได้คือเปลี่ยนหมอมา 3 คนแล้วค่ะ คนแรกคือประจำอยู่ รพ.รัฐในตัวจังหวัด เราฝากที่คลินิกหมอมีฝากพิเศษหมอทำคลอดให้เอง แต่เราย้ายกลับมาอยู่บ้านเกิดเลยต้องเปลี่ยนหมอ แต่หมอเขาไม่รับทำคลอดแล้ว หมอบอกให้เอาสมุดสีชมพูไปยื่นที่ รพ. ที่จะคลอดเลย ส่วนหมอคนที่จะทำคลอดก็แล้วแต่ว่าใครเข้าเวรตอนนั้น ไม่ก็ถ้าสุดวิสัยจริงๆพยาบาลจะทำคลอดให้ แต่สุดท้ายก็เลือก รพ.เอกชนในตัวจังหวัดเพราะแม่เราห่วงเรื่องความปลอดภัยค่ะ กรณีของแม่น่าจะทำแบบหมอคนที่สองบอกเรานะคะ ถ้ามีอาการเอาสมุดไปยื่นที่ รพ. ได้เลย ที่ไหนก็ได้ แต่ก็ต้องเสี่ยงโชคเรื่องหมอทำคลอดเอาค่ะ 😂

บ้านนี้ฝากคลีนิกเหมือนกันค่ะ​ เวลาคลอด​ คลอดรพ.รัฐ​ คุณ​หมอที่คลีนิกเป็นคนทำคลอดให้ค่ะ​ ฝากพิเศ​ษค่ะ​ คลอดเอง3500​ ผ่าคลอด4500

Câu hỏi liên quan