9 Các câu trả lời

ท้องเสีย ควรพาไปหาหทอค่ะ จิบเกลือแร่ได้ แต่ควรใก้กมอตรวจค่ะว่าสาเหตุมาจากอะำรจะได้รักษาได้ค่ะ ถ้าปล่อยไว้ร่างกายอาจขาดน้ำได้ค่ะ

แนะนำพาน้องไปหาหมอค่ะคุณพ่อถึงยังไงแล้วถ้าถึงมือหมอแล้วเราก็สบายใจว่าลูกเราจะไม่เป็นอะไรค่ะจะได้โล่งอก

น้องยังเล็กมากแนะนำไปหาหมอเลยค่ะ โรคสมัยนี้เยอะมากๆ ไวรัสโรต้าก็ทำให้ท้องเสียได้ค่ะ

ถ้าน้องยังอารมณ์ดี ก็ปกติ อาจควรงดนม ผลไม้ แล้วลองทานของขมช่วยให้ลดอาการ

ปกติน้องถ่ายสัปดาห์ล่ะ1ครั้งเอง

thanks