1 Các câu trả lời

บ้านนี้เจ็บเตือนและเจ็บจริงวันเดียวกันเลย38+9 คลอด39วีค แต่ช่วง38+3เริ่มมีมูกเลือดออกมาค่ะ เจ็บเตือนจะปวดเหมือนปวดประจำเดือนค่ะ ปวดนานแล้วก็หายไปบ้านนี้เริ่มจับเวลาเลยค่ะ จะปวดไม่สม่ำเสมอ อาจจะปวดตอนนี้และอีก1ชั่วโมงถึงจะปวดอีก ยิ่งลูกลงต่ำมากเท่าไหร่ความปวดก็จะเริ่มทวีคูณขึ้นและถี่ขึ้น จาก1ชั่วโมง เป็นทุกๆ30นาที บางคนจะมีมูกใสออกมาแต่บ้านนี้มีมูกเลือดอย่างเดียวค่ะ ทนปวดจนเริ่มเจ็บจริงคือเจ็บทุก10นาที นานถึง1นาที ตอนนี้เริ่มออกเดินทางไป รพได้เลยค่ะแม่ เจ็บจริงจะเริ่มปวดเหมือนปวดถ่ายค่ะและปวดหลังมาก ปวดร้าวไปถึงบริเวณหัวเข่า และท้องจะแข็ง ถ้าแม่รู้สึกว่าทั้งคืนนั้นปวดท้องบ่อยๆเริ่มจับเวลาเลยนะคะ