1 Các câu trả lời

เป็นเรื่องปกติของคนท้องนะคะคุณแม่ทุกคนต้องเจอค่ะเพราะว่ามดลูกใหญ่ขึ้นตัวน้องใหญ่ขึ้นจะดันขึ้นมาตรงซี่โครงทำให้แม่รู้สึกเจ็บได้ค่ะและอาจจะทำให้คุณแม่หายใจไม่สะดวกเพราะว่าน้ำหนักของน้องและมดลูกไปกดทับปอดหรือไปโดนกระบังลมค่ะเดี๋ยวอีกประมาณ 1 เดือนคุณแม่ก็จะเริ่มหายเจ็บซี่โครงค่ะและจะไปเจ็บอุ้งเชิงกรานแทนเพราะน้องจะเริ่มกลับหัวค่ะทีนี้ระบมกว่าอีกค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ ตอนแรกกังวลมาก เพราะเจ็บนอนไม่ได้เลย แต่เดี๋ยวจะหนักกว่านี้หรอคะ 555 ความเจ็บปวดที่งดงาม ☺️