33 Các câu trả lời

ไปฉีดเลยค่ะ ไม่ใช่วัคซีนตัวเดียวกันค่ะ มันเปนวัคซีนกันพิษสุนัขบ้า รีบๆนะคะ อย่าปล่อยไว้ คนท้องภูมิค้านทานโรคน้อย ถ้าเคยฉีดวัคซีนกันบาดทะยักแล้ว หมอน่าจะไม่ฉีดซ้ำ เพราะมีภูมิคุ้มกันชนิดนี้อยู่ในร่างกายแล้ว

ต้องไปฉีดยากันพิษสุนัขบ้าน่ะค่ะฉีดทั้งหมด4ครั้งเดี๋ยวหมอเขาจะนัดเลื่อยๆ ส่วนยากันบาดทะยักคนล่ะตัวค่ะบอกหมอด้วยน่ะค่ะว่าฉีดยากันบาดทะยักแล้ว

เราก็โดนแมวที่บ้านกัดมาเหมือนกันต้องฉีดนะคะแม่ เราโดนไป4เข็มพึ่งจะฉีดไปเมื่อเดือนที่แล้วเองจ้าเพราะยาคนละตัวกันจร๊

ไปค่ะ. บ้านนี้โดนหมากัดตอน37+6w หมอฉีดยาบาททะยักให้ค่ะ. 4เข็ม จ้า อีก2วันต่อมาคลอดเลย เซ็งมากก

คนท้องฉีดยาพิษสุนัขบ้าได้นะคะ ไปฉีดมาเหมือนกันตอนท้อง 5 เดือน ไปหาหมอฉีดกันไว้ดีกว่าค่ะ

หมอเคยบอกเราว่า ถ้าโดนแมวกัดหรือข่วนอีก ก็ต้องไปฉีดอีกคะ คุณแม่ลองไปปรึกษาหมอนะค่ะ

บาดทะยักกับพิษสุนัขบ้า เป็นยาคนละตัวค่ะ แนะนำให้ปรึกษาคุณหมอนะคะ ยิ่งแมวจรด้วย

พิษสุนัขบ้าอย่ามองข้ามค่ะ มีผลโดยตรงกับสมอง คนไม่ท้องยังต้องรีบไปหาหมอเลย

ไปหาหมอดีกว่านะคะ เคยโดนแมวกัดเหมือนกันคะ และตั้งครรภ์อยู่ สรุปแท้งน้องคะ>

ต้องฉีดพิษสุนัขบ้า และบาดทะยักค่ะ แจ้งหมอด้วยนะคะว่าท้องอยุ่

Câu hỏi liên quan