5 Các câu trả lời

การดื่มชา กาแฟหรือโกโก้ที่มีคาเฟอีนสำหรับคนท้องควรหลีกเลี่ยงเนื่องจากจะส่งผลให้เกิดความเสี่ยงโรคเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์ หรือทำให้ร่างกายของคุณแม่เสียแคลเซียมและธาตุเหล็ก แต่หากไม่สามารถหลีกเลี่ยงการดื่มหรือทานอาหารเหล่านี้ได้ให้จำกัดปริมาณคาเฟอีน 200 มิลลิกรัม / วัน หรือให้ดื่มเครื่องดื่มชนิดอื่นที่มีรสหวานทดแทน

การดื่มชา กาแฟหรือโกโก้ที่มีคาเฟอีนสำหรับคนท้องควรหลีกเลี่ยงเนื่องจากจะส่งผลให้เกิดความเสี่ยงโรคเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์ หรือทำให้ร่างกายของคุณแม่เสียแคลเซียมและธาตุเหล็ก

บ้านนี้ชาเขียวทุกวันๆละแก้วคะ ไม่กินไม่ได้เป็นหงุดหงิดแต่จะทานในช่วงไม่เกินบ่ายโมงเพราะถ้าเลยบ่ายโมงกลางคืนจะนอนไม่หลับ และไม่กินของหวานคะตาม ทุกอย่างปกติคะ🤣

กาแฟหรือชา ทานได้ปกติเลยค่ะ ไม่ได้อันตราย ส่วนใหญ่ที่ห้ามเพราะกลัวคนท้องกินแล้วนอนไม่หลับ กลัวจะพักผ่อนไม่เพียงพอค่ะ

ทานได้ค่ะ แต่จำกัดปริมาณ1แก้วต่อวันค่ะแม่

Câu hỏi liên quan