17 Các câu trả lời

ปรกติฝากครั้งแรกจะซาวด์ดูอายุครรภ์นะคะ เมื่อวานก็มีน้องที่มีประกันสังคม มา รพ.รัฐ เดียวกัน จากประจำเดือนที่น้องเค้าขาด คุณหมอคำนวน ก็ 6-7w แต่พอซาวด์ เจอแต่ถุงน้ำ ไม่เจอตัวเด็ก ยังยกเลิกการเจาะเลือด พ่อแม่เด็กเลยคะ แล้วนัดมาใหม่เดือนหน้าคะ

ทำไมเป็นแบบนั้นล้ะเราไปฝากหมอดูแลดีมากน่ะ ทั้งตรวจเลือดตรวจปัสสาวะให้ยามาทานนัดทุก1เดือนกว่าๆ อัลตราซาวด์ให้นับอายุครรภ์ ลองเป็นไปเป็นอนามัยน่ะค้ะ

ลองเปลี่ยนไปที่อื่นดูน่ะค่ะ

ไม่โอเคเลยค่ะแม่ เปลี่ยนรพ.เลยนะ เราก็ฝากรพ.รัฐ ประกันสังคมค่ะ ไปเช้ากลับก่อนเที่ยง ได้สมุดสีชมพู ได้ตรวจเลือดพ่อแม่ ได้ซาวด์ด้วย

เราฝากครั้งแรกก็ไม่ได้พบคุณหมอค่ะ พยาบาลแจ้งตั้งแต่ตอนลงทะเบียนเลย มีแค่เจาะเลือดกับตรวจปัสสาวะ ได้เจออีกทีครั้งที่ 2 ค่ะ

เราฝากครั้งแรกก็ไม่ได้เจอหมอนะคะ มีแต่ตรวจเลือดตรวจปัสสาวะแล้วถึงได้พบหมอครั้งถัดไป

VIP Member

คุณแม่ลองไปฝากที่คลีนิกดูนะคะ จะเร็วด้วยค่ะ มีคลีนิกที่เขารับประกันสังคมด้วยค่ะ ☺

เปลี่ยนฝากคลีนิกดีกว่าคะ การบริการน่าจะดีกว่า อุ่นใจกว่าคะ

ทำไมแย่จังเลย ไปฝากอนมัยก้ได้นะคะจะได้ยามาบำรุงด้วย

VIP Member

ขอบคุณทุกๆคำตอบนะคะ หลังปีใหม่จะไปคลินิกแล้วค่ะ

เปลี่ยนไปฝากคลีนิกแล้วเลือกคลอดโรงบาลรัฐได้ค่ะ

Câu hỏi liên quan