28 Các câu trả lời

ฮอร์โมนจ้าแม่อย่าอย่าเครียดนะเดี๋ยวน้องจะเครียดด้วย ของเราท้องมาแปดเดือนหน้าใสผิวสวยจนคนทัก พอเข้าเดือนที่เก้าน้ำหนักพุ่งหน้าบวมท้องแตก รักแร้ดำคอดำขาแตกสิวเห่อทั้งหน้าทั้งคอ บอกสามีว่าอย่าทักนะเดี๋ยวคลอดละค่อยสวยใหม่ ตอนนี้บำรุงลูกไปก่อน สามีก็ขำๆแต่ไม่เคยทักหรือพูดถึงเลยแค่นี้ก็สบายใจแล้วจ้า

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ จากก่อนท้องไม่มีสิว พอรู้ว่าท้องก็มาเต็มทั้งหน้า คอ หน้าอก หลัง รักแร้ก็ดำ หลังคอก็ดำ ตอนนี้ทำใจอย่างเดียวค่ะ คลอดแล้วค่อยบำรุงผิวใหม่

น่าจะสิวฮอร์โมนคนท้องค่ะเราก็เป็นค่ะ เน้นล้างน้ำเปล่า ไม่แต่งหน้า รักแร้ดำ คอดำ มาเต็มค่ะ เราเข้าเดือนที่ 5 สิวยุบไปเยอะค่ะ อย่าเครียดเน้อ

เป็นเหมือนกันค่ะก่อนท้องไม่เคยมีสิวใช้ไรก็ไม่แพ้พอท้องสิวเต็มหน้าจนไม่มีที่จะขึ้นเลยคิดหนักมาก

บ้านนี้เป็นจ้าไม่ใช่ขึ้นแค่หน้าขึ้นทั้งตัวจนตอนนี้คลอดน้องได้1เดือน4วันแล้วยังไม่ดีขึ้นเลยค่ะ

บ้านนี้สิวขึ้นหน้าคล้ำตอนท้องอ่อนๆค่ะตอนนี้7เดือนมีแต่คนทักว่าหน้าใสอย่าเครียดนะคะ

เปนเหมือนกันจ้า เดียวคลอดแล้วก็คงหายใช่ไหมแม่ๆ ขี้เหร่มากตอนนี้รับตัวเองไม่ได้🤭🤭🤭

บ้านนี้เต็มหน้าเลยค่ะอีแม่อยากจะร้องไห้ดังๆ แต่พอคลอดแล้วเดี๋ยวก็หายเองค่ะ

เราหน้าใสไม่โทรมเลยค่ะ ไม่ว่าท้องหรือไม่ท้อง ใช้สบู่เบนเนทก้อนเดียว

คนท้องนี้เวลาท้องจะเปรียบเสมือนแก่ขึ้นอีก 4 ปี ซึ่งเกิดจากฮอร์โมนจ้า