95 Các câu trả lời

16 ตุลา ผู้ชายครับผม ช่วงนี้รู้สึกตัวเองปวดหน่วงๆท้องน้อย บางทีท้องก็แข็งร่วมด้วย กังวนค่ะ ท้องแรกเลย😂 33w แล้วงับ

ลูกชายเหมือนกันค่ะ แม่ตื่นเต้นมาก ๆ รอลูกชายกลับหัวค่ะ 😊

กลับหัวแล้วค่ะตอน28w ตอนนี้เดินแทบไม่ไหวแล้วปวดหลังมากๆและหน่วงสุดๆเลยค่ะ กำหนด18ตุลาคมเวลา😊😊

บ้านนี้3ตุลาค่ะ34+3ใด้ลูกสาวจ้าห่างกันกับพี่ชาย15ปี่เลยค่ะ❤️

สวัสดีค่ะ วันนี้ไปหาหมอมา 31+5w น้องกลับหัวแล้วนะคะ อีก 2 สัปดาห์จะมีการพบคุณหมอเพื่อวางแผนคลอดค่ะ 🥰

กลับตั้งแต่23วีคแล้วค่ะ ตอนนี้ 32+2 กำหนด17ตุลา ปวดหลังแล้วก็กระดูกเชิงกรานมากเดินจะเป็นเป็ดอยู่แล้ว😁

วันเดียวกันเลยคะแม่

33w4dน้องกลับหัวตั้งแต่29-30วีคล่ะค่ะ กำหนดคลอด8ตุลา ต้องรอลุ้นจะพ้นเดือนหน้ารึป่าวท้องลดเยอะมากกก

บ้านนี้กลับหัว​ตั้งแต่27สัปดาห์​ค่ะ หมอกำหนดคลอด​29ตุลาคม ซาวด์​ตอน27สัปดาห์​ลูกน้ำหนัก​994กรัม​ค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ รอตรวจอีกทีวันที่ 1 กันยา รอลุ้นว่าจะกลับหัวรึยังค่ะ 😊

บ้านนี้กำหนด9ตุลา น้องกลับหัวตั้งแต่26วีคแล้วคะ อิแม่จะนั่งเเละเดินไม่ไหวแล้วปวดหน่วงสุดๆ

9ตุลาเหมือนกันคะ แต่ยังไม่รุ้ว่ากลับหรือยังเพราะรอซาววันที่30จะมาถึงนี้เเหล่ะคะ แอบตื่นเต้น💖

31+6วัน กลับหัวตั้งแต่ช่วง27w แต่ไม่ได้กลับจนหัวอยู่ตรงปากมดลูก อยู่เอียงตั้งแต่นั้นมาตลอด

ล่าสุดไปหาหมออนามัยตรวจฟังเสียงหัวใจน้องยังเอียงที่เดิมขยับไปมาไม่มากตอนนี้ก็กลับหัวใกล้ปากมดลูกมากขึ้น ตอนนี้หน่วงมากๆ ยิ่งเปลี่ยนสัปดาห์เจ็บไปทั้งตัวเลยค่ะ รอลุ้นเดือนหน้าหมอส่งรพเพื่อซาว์ดและดูว่าต้องผ่าคลอดหรือคลอดเองได้ ลุ้นๆ

ของเราไปหาหมอล่าสุด ตอน30 วีค คุณหมอบอกน้องกลับหัวแล้ว คุณแม่ท่านไหนเป็นแบบนี้บ้างค่ะ

บางคนก็ช้า บางคนก็เร็วค่ะแม่

อายุครรภ์33/3วัน หมอนัด10ตุลา เพศชาย น้องกลับหัวตอน31week ค่ะ เมื่อวันที่16/8น้ำหนักตอน32week2020k.g