19 Các câu trả lời

เจอค่ะ น้ำนมมาช้า มาน้อย แรกๆให้กินนมชง พอแม่มีน้ำนมก็ลดนมชง พยายามให้น้องเข้าเต้าเยอะๆ ตอนนี้ให้นมแม่อย่างเดียว ก็ยังรู้สึกนมน้อย กลัวน้องกินไม่พอ พยายามบำรุงทุกอย่างแล้ว ก็ยังอยากให้นมแม่มากกว่านี้ค่ะ

ตอนนี้ก็เริ่มจะมาบ้างแล้วแต่ลูกเหมือนยังไม่อิ่มเลยเสริมนมชงช่วย

VIP Member

เจอจ้า ให้ลูกกินนมผงไปก่อน และเข้าเต้าเราด้วย เดี๋ยวน้ำนมมาเยอะเองค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ยินดีด้วยค่ะแม่ น้องผมดกจังเลยค่ะ ชื่อเก๋ดีด้วย เอเนล แปลว่าอะไรหรอคะ

มาจากการ์ตูนวันพีชพ่อกับแม่ชอบดูค่ะ​ ตัวละครเทพเจ้าสายฟ้า​ จอมเทพเอเนล​หรือ​Energy.ที่แปลว่าพลังงานค่ะ😊

VIP Member

เกิดวันเดียวกันเลย มือใหม่ลูกงอแงทำอะไรไม่ถูกเลย

ยายกับย่าช่วยเลี้ยงค่ะ​ แม่สบายเลย😄

ผ่าคลอด 3 สิงหาค่ะ น้ำนมน้อยเหมือนกัน

น้องน่ารัก จมูกโด่งมาเลยค่ะ❤

ขอบคุณจ้า

เข้าเต้าบ่อยๆๆๆเลยค่ะแม่

ขอบคุณมากค่ะแม่

น่าเอ็นดู​จัง​เลย​ค่ะ.

ยินดี​ด้วยจ้า​แม่​

น้องน่ารักจังเลยค่ะ😁

ขอบคุณ​ค่ะ​😍