7 Các câu trả lời

บ้านเราใช้ถาดรองอุ้มเด็กค่ะ เวลาอยู่บนรถนานๆ ใช้สลับกับคาร์ซีท สะดวกตอนจะเข้าเต้าลูกบนรถ ช่วยเฉลี่ยน้ำหนักตัวลูกได้ดี แม่ไม่เมื่อยเยอะ หรือใช้ผ้าคลุมให้นมทับอีกที เป้อุ้มเด็กที่บ้านก็ใช้ค่ะ มันสะดวกคนละแบบ

ถ้าไม่มีรถส่วนตัว ไม่จำเป็นต้องซื้อคาซีทให้เปลืองเงิน ห่อตัวให้เรียบร้อยสามารถอุ้มได้ปกติเลยค่ะ

ถ้าไม่มีรถยนต์ คาร์ซีสหรือตะกร้าใส่เด็กไม่จำเป็นต้องซื้อค่ะ ห่อผ้าแล้วอุ้มกลับได้ปกติค่ะ

เป้ค่ะใช้ได้ยาว ๆ แต่ถ้าเดินทางแท็กซี่บ่อยซื้อคาร์ซีทกระเช้าปลอดภัยที่สุดค่ะ

อุ้มกลับเองไม่ต้องเสียเงินซื้อคะ สามารถอุ้มกลับได้เลย

ถ้าต้องนั่งแท็กซี่บ่อยๆคาร์ซีทแบบกระเช้าปลอดภัยสุดค่ะ

บ้านนี้ตอนออก รพ อุ้มกลับเลยค่ะ