วัคซีนโควิด

สวัสดีค่ะแม่ๆ มีแม่ๆคนใหนที่ฉีดวัคซีนโควิดครบกันบ้างแล้วคะ แล้วได้ฉีดของอะไรบ้างคะ มีแม่ๆบ้านใหนได้ฉีดซีโนแวค+แอสตร้าเหมือนแม่บ้านนี้บ้างใหมคะ แล้วฉีดครบสองเข็มรึยังคะ หลังฉีดแอสตร้าเป็นเข็มที่สองมีอาการยังไงกันบ้างคะ น้องในท้องปกติดีใหมคะ แม่บ้านนี้ฉีดซีโนแวคไปแล้วเมื่อวันที่1กันยา ปกติดีไม่มีไข้ค่ะ แต่เข็มสองเป็นแอสตร้า แม่บ้านนี้เลยแอบหวั่นๆ เห็นข่าวคนที่แพ้ออกมาเยอะ บางคนแพ้หนักมากๆ พอคนที่บ้านเห็นข่าวเลยไม่อยากให้ฉีดเลยค่ะ แต่เราไม่รู้ว่าจะบอกหมอว่ายังไง ถ้าเราไม่อยากฉีด😂#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ใครมีประสบการณ์

1 Các câu trả lời

บ้านนี้ต้องฉีดเข็ม 2แอสต้า วันที่ 21 นี้ค่ะแต่เราคงไม่ได้ไปฉีดคงเลื่อนไปก่อนค่ะเพราะน้องใกล้คลอดเต็มทีแล้วเลยกลัวน้องเป็นอันตรายค่ะว่าจะไปฉีดหลังคลอดแล้วค่ะ

เราเองก็ว่าจะขอคุณหมอแบบนั้นเหมือนกันค่ะ ไม่รู้ว่าเขาจะให้รึป่าว จะโดนด่ารึป่าว แอบหวั่นๆไม่น้อยเลย😂