41 Các câu trả lời

TapFluencer

ไม่มีทฤษฎีไหนการันตี อาการแพ้ หนือไม่แพ้ จะได้ลูกเพศไหน แม่ลูก 3 คอนเฟริ์มว่า : ไม่มีอะไรแน่นอน 😅 คนที่ 1.ไม่แพ้เลย แม่หน้าสวย ไม่สิว ดีทุกอย่าง ท้องกลม สะดือไม่ปูด มีคนเดาว่า : ลูกชาย : ถูกต้อง ✅ คนที่ 2 แพ้ยาวถึง 4 เดือน ถึงขั้นแอดมิด 1 สัปดาห์เพื่อรับวิตามิน แม่โทรมมาก สิวไม่เยอะแต่ฝ้าที่แก้มทั้ง 2 ข้าง มาเต็ม ท้องแหลม สะดือปูด ทุกคนเดาว่าลูกสาว : ผิดคร้า ❌ คนที่ 3 : แพ้นะ แต่ไม่หนัก อ๊วกช่วงเช้า เวียนหัว หน้ามืด อ่อนเพลีย ยาวจนวันคลอด ฝ้ามาหนักกว่าเก่า ท้องกลมและใหญ่ม๊าก สะดือแทบปริ ทุกคนเดาว่า ลูกชายมาแน่ เพราะสามีก็เป็นชายกลาง ในบรรดา พี่น้อง 3 คนชายล้วน : ผิดจ้า❌ เราได้ลูกสาว 😀😀

จากใจคุณแม่ลูก3ค่ะ สังเกตุจากตัวเองนะค่ะ ท้องแรก แม่ขี้เหร่มากสิวเหรอ ผิวคล้ำ ได้ลูกสาว ท้อง2 ไท่แพ้กินได้ทุกอย่าง หน้าใส ผิวสวย มาสวยตอนท้อง ได้ลูกชาย ตอนนี้ท้องที่3 17w อาการเหมือนคนแรกเป๊ะ รอลุ้นค่ะ ว่าจะชายหรือหญิง ถ้าแม่คิดตามที่ท้องมา น่าจะหญิงค่ะ ยังวัยก็รอถามหมอดีกว่าค่ะแม่ ชัวกว่าเยอะค่ะ

บ้านนี้ไม่แพ้เลย กินปกติช่วงแรกๆไม่ค่อยกินแต่พอเข้าไตมาส2เพิ่งจะเริ่มกิน กินได้เยอะขึ้น ขี้เกียดเเต่งหน้าแต่งตัวไม่ชอบไปไหนไม่ค่อยกินของหวานได้ลูกสาวคะ

บ้านนี้ไม่เคยแพ้เลยค่ะ ชอบกินเส้นมากกว่าข้าว ชอบของหวาน ไม่ชอบกินของเปรี้ยวๆเลย ชอบแต่งตัวแต่งหน้า ได้ลูกสาวค่ะ

เราว่าแพ้ไม่แพ้ไม่เกี่ยวกันนะคะ ท้องแรกไม่แพ้ ชอบกินหวาน ได้ผู้ชาย ท้องสอง แพ้ ชอบเปรี้ยว ชอบหวาน ก็ได้ผู้ชาย

ตั้งครรภ์ได้ 20 สัปดาห์ละค่ะ เป็นกันค่ะ ไม่มีอาการเเพ้ เเต่ชอบกินทุกอย่าง ชอบกินเส้นมาก ของหนูได้ลูกสาวค่ะ

อาการแพ้ไม่แพ้บอกเพศลูกไม่ได้คะบ้านนี้ท้องแรกไม่มีอาการแพ้อะไรเลยได้ลูกสาวท้องสองก็ไม่แพ้ได้ลูกชาย

บ้านนี้กินได้ทุกอย่างเหมือนกันค่ะ ไม่แพ้อะไรเลย กินเส้นมากกว่าข้าว ไปซาวด์มาล่าสุดได้ผู้หญิงค่ะ😊

ตอนไตรมาสแรกอาการแบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่พอเข้าเข้าไตรมาสที่2 ชอบกินหวานบ้านนี้ได้ลูกสาวค่ะ 🥰

อาการแพ้บอกเพศไม่ได้ค่ะ บ้านนี้ท้องแรกไม่มีอาการแพ้เลย ได้ช. ท้องสองแพ้หนักมาก ก็ได้ช.

เหมือนกันค่ะแม่

Câu hỏi liên quan