2 Các câu trả lời

อาการตอนติดเชื้อในกระเพาะปัสสาวะเป็นยังไงบ้างคะ ตอนนี้คิดว่ากำลังเป็นเหมือนกัน แต่ตรวจฉี่ที่ รพ. แล้วผลปกติ อาการคือฉี่เจ็บ ซับติดเลือดสดมาด้วยค่ะ กังวลมากเลย

ถ้าเป็นเยอะก็แบบนั้นค่ะ เวลาฉี่จะแสบพอซับมามีเลือดมานิดหน่อย กระเพาะปัสสาวะน่าจะอักเสบนะคะ

คันไม่ปกติค่ะหาหมอนะคะ

กกน.อย่าใส่รัดเกินไป ให้ใส่แบบระบายอากาศได้ดี ไม่อับชื้น เล็มขนน้องสาวให้สั้น ล้างน้ำเปล่าหลังทำธุระ อย่าสวนล้างข้างใน ซับเช็ดให้แห้ง เช็ดหน้าไปหลัง อย่าปาดหลังมาหน้าเพราะเชื้อโรคจากทวารจะเข้าได้