80 Các câu trả lời

การเป็นแม่ สำหรับบางคนไม่ยาก แต่สำหรับแม่ทุกคนไม่ง่าย เข้มแข็งที่จะผ่านไปให้ได้นะคะ การเป็นแม่ที่ดีของคุณได้เริ่มขึ้นแล้วโดยการปกป้องลูกจากทุกการคุกคามจากคนอื่น เป็นกำลังใจให้ค่ะ ✌🏻❤️

อย่ากลัวในสิ่งที่ยังไม่เกิด ตัดสินใจบอกเถอะค่ะ คนที่ที่นักเรามากที่สุดก้คือพ่อแม่ ต่อให้ปากเค้าด่าๆ แต่สุดท้ายรักหลานมากกว่าลูกตัวเองอีกค่ะ เห่อหลานกันทุกรายเหนมาเยอะแล้ว

นี้ไม่แคร์เลยค่ะแม่หรือครอบครัวจะแคร์ชาวบ้านก็แคร์ไปแต่ฉันไม่ฉันภูมิใจที่ได้เป็นแม่ ที่บ้านไม่เอาเราเลยตอนท้องมีแค่เรากับสามีที่สู้ด้วยกันพอหลานออกก็รักหลานหลงหลานมาก

VIP Member

ไม่พร้อมเหมือนกันค่ะ ครอบครัวก็เป็นเหมือนกัน แต่เราไม่ยุติการตั้งครรภ์ แต่ถ้าไม่พร้อมจริงสามารถยุติได้นะคะ แต่ต้องไม่เกิน12 สัปดาห์ สู้ๆนะคะ เข้าใจความรู้สึกท้องไม่พร้อม

บ้านนี้ก็ไม่พร้อม แถมไม่ได้แต่งด้วย เราตัดสินใจบอกครอบครัวตรงๆ ครอบครัวเข้าใจค่ะ อย่าไปใส่ใจชาวบ้านเยอะนะคุณแม่ มีปากก็ปล่อยเค้าพูดไป เราทำตัวเราให้ดีตั้งใจเลี้ยงลูกพอ

รีบบอกตอนนี้ดีสุดค่ะ พ่อแม่เข้าใจเราอยู่แล้วค่ะ ตอนแรกอาจจะชอคอยู่บ้าง แต่เดี๋ยวทุกอย่างจะผ่านไป ยังไงตอนนี้คุณแม่ไปฝากครรภ์ด้วยนะคะ จะได้กินยาบำรุง เพื่อลูกในท้องค่ะ

ไหนๆก็เกิดท้องขึ้นมาแล้วนะค่ะ สมควรที่จะบอกผู้ใหญ่ดีกว่าค่ะ ใครจะนินทาอะไรก็ปล่อยเขาค่ะ ยอมรับผลในการกระทำของตัวเราเองเนอะ จะได้ไปฝากท้อง ได้ยามาบำรุงลูกด้วยค่ะ

เราเหมือนกัน แต่สุดท้ายแล้ว ชีวิตเด็กคนนึงสำคัญที่สุด แล้วเราจะดีใจที่สุดเมื่อได้เห็นหน้าเค้า พ่อแม่รับได้เสมอสู้ๆนะคะ จำไว้แค่ว่า เดี๋ยวทุกอย่างก็ผ่านไป

เหมือนกันเลยค่ะ เพิ่งเรียนจบ แต่ยังไม่ได้ทำงาน ตอนนี้ได้ 34 w แล้ว ยังไม่กล้าบอกพ่อแม่เลยค่ะ พ่อกับแม่แคร์ชาวบ้านมากก ไม่รู้จะบอกยังไง ตอนไหนเลยค่ะ เครียดมาก

พิ่งจบเหมือนกัน ไม่ได้ทำงาน พ่อแม่รับรู้แล้วแต่ก็ทำใจไม่ได้ที่ลูกท้อง แต่ยังไงเราก็เรียนจบแล้ว

ไม่ต้องกลัวนะคะ ทำใจสบายๆแล้วรวบรวมความกล้าไปบอกที่บ้านเถอะค่ะ แรกๆอาจจะแย่หน่อย แต่พอน้องออกมาลืมตาดูโลก เชื่อว่าทุกอย่างดีขึ้นแน่นอนค่ะ สู้ๆนะคะ

Câu hỏi liên quan