15 Các câu trả lời

อาการเดียวกันเลยค่ะตอนนี้เค้า34+2 เริ่มปวดจิมิตอน30 ทุกวันนี้จะนั่งก็ปวดทำอะไรก็ปวดแล้วมันบวมด้วยค่ะจู่ๆก็ปวดท้องเหมือนเป็นประจำเดือน เดือนที่แล้วหมอนัดเป็นว่าเล่นเลยค่ะ1 เดือนไปหาหมอ5-6 ครั้งบอกอาการหมอหมอบอกถ้าปวดถี่ให้มา รพ ได้เลย ตอนเค้าคลอดลูกสาวคนแรกคลอดจริงเริ่มปวดท้องทุกๆ5 นาทีแล้วถี่ขึ้นๆปวดขึ้นเรื่อยๆ ตอนนี้ท้อง2 มีประสบการณ์แล้วเลยไม่ค่อยกังวล

ใช่ค่ะเจ็บจริง เจ็บแบบไม่ถูกค่ะแม่🥺

35+6เหมือนกันค่ะท้องแข็งบ่อยแข็งแข็งทีหายใจไม่ทันหายใจไม่ออกเจ็บจิมิปวดหลังร้าวลงมาหมดเลยค่ะปวดบีบเหมือนประจำเดือนมาน่าจะเจ็บเตือนค่ะแม่ถ้าไม่มีเลือดออกหรือน้ำเดินหรือปวดท้องถี่5-10

TapFluencer

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ35+5 แต่จะเจ็บแค่เวลาลุกเดินแล้วบ้านนี้ก็ขยันเดินซะด้วยนั่งๆลุกๆทั้งวัน ทุกครั้งที่เจ็บจะรู้สึกได้เลยว่าน้องดิ้น สู้ๆนะคะคุมแม่อีกไม่กี่วีค💝

ขอบคุณค่ะแม่

เป็นเหมือนกันค่ะ ของเรา34วิค ขยับตัวทีไรเจ็บทุกที นอนตะเเคงซ้ายพอจะเปลี่ยนไปนอนอีกท่านึง คือยากมาก เจ็บสุดๆกว่าจะพลิกได้เเต่ละที

เป็นเหมืนกันค่ะ จะปวดจิมิฝั่งซ้ายเวลาใส่กางเกงหรือพลิกตัวเปลี่ยนฝั่งเเละลุกนั่งเจ็บมากค่ะ พึ่งเริ่มเป็น33วีคค่ะ

สู้ๆนะค่ะแม่ ใกล้แล้ว✌️

VIP Member

น้องกลับหัวแล้ว อาจทำให้ปวดส่วนล่าง และหลัง แม่เข้า37 วีค ก้ปวดเช่นกัน อาบน้ำอุ่นช่วยได้คะ พอบรรเทาอาการ

เราก็รู้สึกเหมือนกันค่ะ เป็นเพราะเราเดินบ่อยไหมคะ บ้านนี้ก็ 35w+5 เหมือนกันค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

35+6 เหมือนกัน ตอนนี้เราปวดท้องปั่น เริ่มแข็ง แต่ยังไม่ได้ไปหาหมอเลย 🥺

บ้านนี้รู้สึกเจ็บตั้งแต่34w จ้า ไม่อยากลุกเดินเลย

จ้า ✌️✌️

เราเป็นค่ะเพราะเราเดินบ่อยมากกก