41 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้เพิ่งไปหาหมอมาค่ะ ถ่ายมูกเลือดเหมือนกัน ใช้เครื่องนึ่งอบตลอด แต่มีไปบ้านยายมา อาทิตย์ที่แล้วไม่มีที่นึ่ง ใช้น้ำต้มสุกลวกนะคะ ติดเชื้อบิดแค่ไม่ได้แอดมิตค่ะ

ขอบคุนจ้า

ขอให้น้องหายไวๆ นะคะ บ้านนี้กลัวเลยค่ะ แต่เคยเลี้ยงหลานมาจะทั้งลวก ทั้งนึ่งเลยค่ะ พอมาลูกเราเองคงต้องรอบคอบกว่านี้อีก

VIP Member

น้องมีอาการเป็นไงบ้างคะเเม่เผื่อป้องกันจะได้รู้ไว้คะเเม่บ้านไหนมีอาการจะได้พาน้องไปหาหมอทันคะ

ตอนแรกน้องจะอ้วกค่ะแล้วก็มาถ่ายติดๆกันหลายๆรอบแล้วก็ถ่ายออกมามีมูกเลือดค่ะเกิดจากอุจจะระติดเชื้อค่ะสิ่งที่ทำให้ติดเชื้อคือขวดนมค่ะต้องต้มขวดนมอย่างน้อย15นาทีค่ะหรือมีทีนึ่งขวดนมค่ะ

หายไวๆนะคะ แม่ใช้เครื่องนึ่งขวบนมรึเปล่าคะ ตอนลูกเราสองเดือนก็เป็นค่ะ เลยต้องใช้เครื่องฆ่าเชื้อ

แม่ใช้ที่นึ่งขวดนมหรือเปล่าคะหรือว่าล้างน้ำเปล่าเฉยๆคะถามเพื่อความรู้ค่ะ✌️ขอให้น้องหายเร็วๆนะคะ

ไม่ได้ใช่ค่ะต้มเอาค่ะ

หายไวๆนะเจ้าตัวเล็ก✌🏻 ลูกชายบ้านนี้ตอนเล็กๆก็เคยเป็นเหมือนกัน อยู่รพ.3-4วัน

อาการเริ่มแรกเป็นยังไงคะคุณแม่ สอบถามเพื่อไว้เป็นความรู้และเฝ้าระวังค่ะ

อ้วกและถ่ายท้องค่ะถ่ายเปนมูกเลือดค่ะสิ่งต้องระวังคือขวดนมค่ะและเต้านมของคุนแม่ค่ะต้องสะอาดมากๆๆๆ

ขออนุญาติสอบถามค่า ก่อนหน้านี้น้องมีอาการยังไงบ้างค่ะ

ขอบคุณ ค้า ขอให้น้องหายไวไว สุขภาพแข็งแรงหายวันหายคืนนะคะ

หายไวๆ นะคะ ถอยเครื่องอบนึ่งฆ่าเชื้อในตัวมาเลยค่ะ

เด๋วเด๋วก็หายนะคะ หาที่นึ่ง อบ ขวดในตัวเลยคะ

มีหลายราคาคะแม่ ดูในเพจ บอนนี่ คิดส์ คะแม่ เอาแบบนึ่ง อบแห้ง ในตัวเลยคะ ล้างขวดนมปกติ ใส่เครื่อง รอ เวลา คีบใส่ตะกร้าฝาปิด คะ