ฝากต่อโรงบาลหลังจากอายุครรภ์ได้27วิคกว่าๆ

ว่าด้วยเรื่องฝากท้องต่อที่โรงบาล........ ไม่มีคำอธิบายอะไรที่มันดูน่ากลัวนอกจากบอกว่าน้ำหนักเราขึ้นเยอะเกินไป ..ก่อนท้อง 97.7....แต่พอท้อง27สัปดาห์ ขึ้นมา104.7 เขาบอกถือสมุดไปต่อที่โรงบาลได้เลย เราเข้าใจ ไปก็ไปเลยถามหมอว่า หมอค่ะแล้วต้องไปเรยหรือตอนไหนค่ะ ตอบทันทีเอาที่คุณสดวกอ่ะ ยาก็ให้ไว้1เดือนแต่ต้องไปก่อนยาหมดนะ สรุป อีตาลมา ถัดมาเกือบ2อาทิต ลูกได้29 สัปดาห์ มาถึง พอถึงคิวคุณหมดบ่นว่าทำไมมาช้าจังเรยเคสของคุณอัตรายมากเรยนะคัพ ถ้าลูกตัวโตกว่านี้ ผลคือน้ำคล้ำน้อยมาก แต่การเจริญลูกปกติ แขนขาตามเกรณ หัว ปาก หัวใจ ปอด ปกติดี เราควรดีใจนะ แต่พอเขาบอกต้องใช้ยาช่วย ขยายปอดลูกเนื่องจากจะต้องกระตุ้นให้ลูกหายใจเองได้ด้วยเนื่องจากน้ำคล้ำที่หล่อเลี้ยงลูกน้อยมาก น้ำตาแม่มา ??อะไรอ่ะลูกต้องใช้ยาตั้งแต่ในครรภ์สาเหตุ คือความดันสูง ชึ้งเราความดันสูงแต่ไม่ได้เป้นความดันนะแต่มันก็ส่งผล ส่วนหมอใหม่ก็ถามถึงหมอเก่าว่าการแนะนำอะไรใหม่ เราตอบไม่มีค่ะ มีแต่บอกพยามควบคุมอาหารมันจะมีผลเบาหวานตามมา อันนั้นเรากะพยายามควบคุม แต่หมอใหม่ ให้เราช่างน้ำหนักดู ล่าสุดอยู่ที่106.6 หมอบอกขึ้นไม่เยอะ..สรุปแอดมิน2คืนเบื้องต้นฉีดยาทุก4ชม.ให้ได้12เข็มสังเกตอาการลูกดิ้น....คนท้องแข็งแรงออกอยู่ที่ 38-42 วิค แต่ตอนนี้ 29 วิค ดูแล้วไม่น่าถึง38วิค??? อารมณแม่วันนี้ดีกว่าเมื่อวานมากนอนไม่หลับตั่งแต่ตี 4-4ทุ่ม หลังจากนั้นไม่ใช่ไม่หลับนะ เขาทำงานเป้นทีม ทีมวัดความดันตรวจทุกชม. ทีม ฉีดยา4ชม.. ทีมวัดไข้..ทีมฟังคลืนหัวใจลูก...สู้เพื่อลูกรัก.............????

1 Các câu trả lời

สู้ๆนะค่ะคุณแม่ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกน่ะค่ะ

Câu hỏi liên quan