24 Các câu trả lời

ของเราเริ่มปวดตอน ตี 4 ปวดๆหายๆนอนต่อตื่นตี 5กว่าๆ ลุกมาอาบน้ำไปหาหมอตอน 7 โมงปากมดลูก เปิด 2 เซ็น 12:00 เข้าห้องคลอด ไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือดค่ะ

ถ้าทนไหวก็รอก่อนก็ได้นะแม่ บ้านนี้ปวดถี่ตอนตี 1 มีมูกเลือดออกตอนตี 5 ไป รพ 6 โมงเช้า กว่าจะคลอดก็ปาไป 4 โมงเย็นเลย อยู่ รพ. นานมากกก

ควรไปค่ะ ท้องแรกเราก็มีแค่ปวดท้องไปถึงปากมดลูกเปิด3เซนแล้วค่ะ น้ำคร่ำไม่แตกพยาบาลเลยมาเจาะให้ตอนเที่ยง 5โมงเย็นคลอดค่ะ

ควรไปแล้วค่ะ ถ้าถี่ขึ้นเรื่อย เพราะส่วนตัวคลอดง่าย ไม่มีมูกเลือด หรือฉี่แตก กลั้นฉี่ไม่อยู่ ปวดบิดคือไปเลย

VIP Member

ไปเลยค่ะ เรา 39+4 w. มีอาการท้องแข็งทุก 5 นาที ตอน 6 โมงเช้า โทรไปถามหมอ หมอให้เข้าไปตรวจ สรุปคือได้คลอดวันนั้นเลยค่ะ 🥰

แตกแล้วคับ 40+1วีค เวลา 10:36 นาที วันที่12 มกราคม ขอบคุณแม่ๆที่ให้คำแนะนำนะคะ

น้องน่าชังมากค่ะ

ไปรพได้เลยนะคะคุณแม่ ของเราท้องแข็งถี่อย่างเดียวเหมือนกันไปถึงรพ ปากมดลูกเปิด2เซนค่ะ

แม่บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะแต่ไปหาไลกลับค่ะแต่มีแค่มุกใส่เฉยๆแต่ปวดมากคะ

แล้วถ้าครบกำหนดแล้ว น้องไม่ออกหมอจะทำไงไห้คะ ท้องแรก ไม่รู้อะไรเลย 🤣

ควรไปหาหมอค่ะ ถ้าปวดท้องถี่ไปต้องรอให้มีมูกเลือดหรือน้ำเดินค่ะ