51 Các câu trả lời

กินอาหารจำพวกโปรตีน​ เยอะๆ​ และกินข้าวประมาณ​10ช้อนแล้วก้กินโปรตีนเยอะพวกหมู​ ไก่​ นม​ ไข่​ แต่อย่ากินครั้งเดียวที่ล่ะเยอะ​ ต้องกินที่ละนิดแต่บ่อยๆ​ ปกติคนเรากินข้าว​ 3​ เวลา​ แต่สำหรับคนที่อยากให้น้ำหนักลงลูกต้องกิน​ 4-5 เวลา​ แล้วก้กินจุกจิกอาหารจำพวกผลไม้​ กล้วยหอม​ แก้มมังกร​ สตอเบอรี่​ ผลไม้ที่มีโฟเลตสูง​ เพราะจะช่วยในความแข็งแรง​แล้วก้ธาตุเหล็ก​ให้กับลูก​ เพราะเราก้กินแบบนี้ทุกวัน​ ตัวเราเล็กแต่ท้องเราใหญ่​

ทานอาหารให้ครบ 5 หมู่นะคะ โดยเฉพาะโปรตีนที่ปกติจะช่วยซ่อมแซมร่างกายและเราคิดว่าส่งผลต่อการสร้างการเติบโตของเด็กได้ค่ะ ส่วนตัวชอบเนื้อสัตว์ ไข่ นม นมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้ ผัก ผลไม้ ส้ม กล้วย มีถั่วบ้างค่ะ 32 week 2042 g ส่วนน้ำหนักแม่ขึ้นมา 9-10 กิโล ไม่อ้วนเลย ออกท้องอย่างเดียว

เนื้อ​ นม​ ไข่​ เน้นๆ​ ตอนแม่ท้องมีช่วงนึงที่น้ำหนักตกเกณฑ์​ค่ะ​ อัดนมวันละกล่อง5​ กินแต่รสจืดนะคะ​ ไข่ต้มวันละ5ฟอง​ และก็เนื้อสัตว์​อื่นสลับกันไป​ ได้ผลมากๆแต่ต้องกินให้ครบ5หมู่​นะจ๊ะ

บ้านนี้ตอน 30 วีค น้องประมาณ 1,800 กรัมค่ะ ส่วนตัวไม่ได้บำรุงอะไรเป็นพิเศษ พยายามดื่มนมกับทานไข่ให้ได้ทุกวัน แต่ไม่รู้ว่าน้องนน.เยอะเพราะแม่ชอบทานชาบูกับหมูกระทะรึป่าว 😂

บ้านนี้32วีคเหมือนกันค่ะเเต่ยังไม่ถึงวันที่หมอนัด น้ำหนักเเม่ขึ้นเกือบ20โลเเล้วเเต่ไม่รู้ลูกน้ำหนักเท่าไหร่เเอบกลัวว่าจะลงเเต่เเม่ไม่ลงลูกเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้กินไข่วันล่ะ2ฟองนมตราหมีวันล่ะ2กระป๋องกล้วยน้ำหว้าวันล่ะ3-4ลูกไปหาหมอแม่เมื่อวาน28วีคน้ำหนักน้อง1400แล้วค่ะที่กินไปลงน้องหมดเลย☺

แนะนำให้ทานอาหาร ของว่าง นม ขนมปังโฮวีต แบบแบ่งเป็นมื้อย่อยๆค่ะ ทานครั้งล่ะไม่มากแต่เน้นทานบ่อยๆ ตอนนี้ จะ 32w น้องหนัก 2000 แล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอน32wน้องหนัก2300 ตอนนี้37wได้3500 กินทุกอย่างที่อยากกิน เน้นพวกเนื้อ นม ไข่ ทุกวัน ไข่ต้มวันละ1-2ฟอง นน.เพิ่ม24โล นัดผ่า11นี้จ้า ครบ38w

36วีค1800 บำรุงยังไงก็ลงที่ลูกนิดเดียว สาเหตุรกแก่ น้ำคร่ำเริ่มน้อย พรุ่งนี้รอลุ้นว่าลูกจะน้ำหนักเพิ่มมั้ย หมอให้อยู่ได้ถึง38วีค

บ้านนี้ 27w น้ำหนักน้องอยู่ที่1550กรัมแล้วจ้า กินทุกอย่างที่อยากกิน กินข้าว ตามด้วยผลไม้ทุกมื้อ แต่ไม่ค่อยชอบดื่มนมเท่าไหร่นะ😆

Câu hỏi liên quan