28 Các câu trả lời

เค้าท้องแรก ซาวครั้งแรก5w1d หมอบอกน้อง 7มิล ไม่รู้ว่าหมายถึงถุงหรือตัวอ่อนนะ เค้าฟังไม่ชัด ตื่นเต้น555 หมอบอกเกือบหาไม่เจอดีที่คุณแม่อั้นฉี่มาเลยตรวจเจอค่ะ นัดซาวอีที9wค่ะ เค้าเคยฝังยาคุมได้ปีกว่าตั้งใจมีน้องเลยถอดก่อนกำหนด ถอดปุ๊บมีปั๊บ ถอดสองเดือน เดือนที่สองท้องเลย 😂

ซาว์ตอน5w3dคะเจอแต่ถุงตั้งครรภ์เหมือนกันค่ะหมอบอกอาจเป็นเพราะท้องยังอ่อนเลยยังไม่พบตัวเด็กหมดนัดอิกที14เดือนนี้อายุครรภ์ก็7wพอดีคงจะได้เห็นตัวเด็ก #สู้ๆนะค่ะเป็นกำลังให้ค่ะ

ถ้าแม่กังวลแนะนำตรวจผ่านช่องคลอดเลยค่ะแม่ เพราะแม่เองท้องแรกก็ตื่นเต้น...หมอนี้ตรวจไม่เจอไปหมอนู้น ไปนยังมานั่งกังวลว่าจะท้องลมรึป่าว (ส่วนตัวตอนท้องแรกแบบนี้เลย)

บ้านนี้ซาวตอน5wคะ..เจอแต่ถุงน้ำคะ..รอหมอนัดซาวอีกครั้งวันที่22นี้.ลุ้นมากๆเลยขอให้เจอหัวใจแล้วก้น้องด้วยภาวนาทุกวัน

6w เจอตัวอ่อนเล็กๆ ได้ยินเสียงหัวใจ แล้วก็ได้วิตามินบีมาช่วยเรื่องแพ้ท้องค่ะ พอครบ 3 เดือนก็เข้าโปรแกรมฝากครรภ์

ซาวด์ครั้งแรกค่ะ 4w1d ไม่เจอน้องเพราะท้องอ่อนมาก เจอตอน7w6d ในช่วงนี้เราก็ระวังตัวทำงานเบาเซฟตัวเองก่อนนะค่ะ

พอๆกันเลยค่ะ ซาวน์ไปตอน5w หมอบอกเจอถุงตั้งครรภ์กับไข่แดง นัดอีกทีตอน 11w เลย ตื่นเต้นมากค่ะ ตั้งตารอวันนัด ❤️

บ้านนี้ไปซาวน์ครั้งแรก6w หมอบอก เจอตัวอ่อนแล้ว แต่ยังเล็ก เลยให้ยามาทานบำรุง และนัดให้ไปฝากครรภ์ ตอน 10w ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ซาวด์ตอน 3 week กว่าๆเจอถุงตั้งครรภ์ ซาวด์ตอน 6 week 0 day เจอถุงตั้งครรภ์ ตัวอ่อน และเสียงหัวใจน้องค่ะ

ซาวด์ตอน 6 week เจอถุงตั้งครรภ์กับไข่แดงค่ะค่ะ (ซาวด์ผ่านหน้าท้อง)เจอน้องกับหัวใจน้องตอน 8 weekค่ะ

Câu hỏi liên quan