20 Các câu trả lời

ทำบุญวันพระบ่อยมากค่ะ รู้สึกสบายใจ ขอพรทุกครั้งให้ลูกแข็งแรง คลอดปลอดภัย มีช่วงท้อง 2-3 เดือน ฝันว่า ลูกอยู่กับพ่อเรา (พ่อเราเสียไปนานแล้ว) พ่อกำลังแบ่งอาหารให้ลูกเรา เราตื่นมาตกใจมาก รีบไปทำบุญใส่บาตรเช้าเลย ตอนนี้ท้องได้ 5 เดือนกว่ายังชอบไปทำบุญ สาธุค่ะ

เราสวดทำวัตรเช้า - เย็นที่บ้านทุกวันคะ สวดกับผู้สูงอายุที่บ้านเป็นกิจวัตรต้องทำทุกเช้า - เย็นคะ สบายใจดีคะ อยากให้ลูกได้ฟังเสียงสวดมนต์ตั้งแต่อยู่ในท้อง ตอนคลอดแล้วก็จะเอาลูกมานอนข้างๆเวลาสวดคะ อนุโมทนาบุญด้วยคะแม่

ทำงานใกล้วัด คุณลุงที่นับถือท่านแนะนำให้ไปไหว้พระในอุโบสถทุกเช้าก่อนทำงาน ตั้งแต่ 4 เดือน ตอนนี้ 7 เดือนแล้วค่ะ ขอพรให้ตัวเล็ก + แผ่เมตตาทุกวันเลยค่ะ 🥰

ทุกคืนจะเปิดบทสวดก่อนนอนในยูทูบและจะนอนสวดตามค่ะ.แต่สวดยังไม่ทันจบอิแม่หลับตลอด😀😀ตื่นมาอีกที..อ้าวสวดจบแล้ว😆😆จะได้บุญรึป่าวยังไม่รุ้เลยค่ะ😊😊

ชอบสวดมนต์มากเลยค่ะ แต่ตั้งแต่ท้องก็แพ้ท้องหนักมาก นั่งรถไปไหนก็มึนไปหมด ได้แต่สวดที่บ้านเป็นประจำทุกวันค่ะ #สาธุ

สาธุค่ะ

สวดมนต์ก่อนนอนทุกคืนค่ะ. ถ้าคืนไหนพอมีเวลาเยอะหน่อยก็จะนั่งสมาธิด้วย อนุโมทนาสาธุบุญด้วยนะคะ 😊😊

สวดมนต์แผ่เมตตาก่อนนอนค่ะ สวดเสร็จก็ยังไม่นอนค่ะ นอนเล่นโทรสัพต่อ😅

สวดทำวัตรเย็นที่บ้านค่ะ เฉพาะวันพระ❤️❤️ สาธุด้วยนะคะคุณแม่

เราสวดที่บ้านทุกวัน ไม่ได้ไปวัดอะค่ะ นั่งกรายไม่ได้แล้ว ^^

บ้านนี้สวดมนต์ก่อนนอนทุกคืนคะ