46 Các câu trả lời

ขอเราเป็นเหมือนของแม่เลยจ้า 5 w ไม่เจอถุงมาเจอ 8 w แต่ พอเจอถุง ไม่เจอน้อง หมอให้โอกาสอีก 2 อาทิตย์ ถ้าไม่เจอ คือเขาไม่สมบูรณ์ ต้องขูดมดลูก แต่ตอนนี้ เรา นอนโรงพยาบาลเพราะตอนเช้ามืดมีเลือดออก ซาวด์อีกครั้ง ก็ยังไม่เจอ แต่คุณหมอยังให้โอกาส อีก 2 อาทิตย์ ถ้ารอบหน้าไม่เจอ ก็ ทำใจเลยค่ะ ลองลุ้นดูก่อนนะน่ะ เพื่อน้องยังเล็กมากๆ

ค่ะตอนนี้กำลังทำใจ...อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

เราเมื่อตอนท้องแรก sound 8 วีค ไม่เจอตัวค่ะ หลังจากนั้นไม่กี่วันปวดท้องรุนแรง ไปหาหมอ หมอบอกเป็นท้องลม พอท้อง2 sound 7 วีค ผ่านหน้าท้อง เจอเลยค่ะ อยากให้คุณแม่ทำใจให้สบายๆนะคะ ไม่ต้องกังวลอะไร อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิดไป อย่าเครียดค่ะ ถ้าเค้าจะมา เค้าก็จะมาในแบบสมบูรณ์แข็งแรง เป็นกำลังใจให้มากๆนะคะ รักษาสุขภาพให้ดี

บ้านนี้ซาวด์ครั้งแรกน่าจะ8วีคเหมือนกันเห็นแต่ถุงตั้งครรภ์แม่กังวลเปนเดือนกว่าหมอจะนัดอีกที พอหมอนัดซาวอีกทีน้อง14วีคแล้วเปนตัวครบเลยตอนนี้16วีค4วัน แล้วคะ ใจเย็นนะคะคุนแม่ถ้าไม่มีอาการปวดท้องมีเลือดออก ตอนนี้ก้อบำรุงต่อไปคะ สู้ๆนะคะขอให้เจอน้อง

สู้ๆนะคะขอให้น้องแข็งแรง

บ้านนี้ซาวครั้งแรกตอน12W ค่ะ หมอบางคนจะไม่ซาวให้ตอนอายุครรภ์น้อย เพราะกลัวคุณแม่เป็นกังวล ส่วนใหญ่จะซาวให้ตอน12Wเพราะจะสามารถเห็นตัวน้องได้แล้วค่ะ

ใช่คะ กังวลมากคะ

เหมือนกันเลยค่ะแต่6สัปดาห์เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ พอผ่านไป8สัปดาห์เลือดออกภาวะแท้งคุกคามอัลตาชาว์ดูน้องยังอยู่หัวใจเต้นด้วย

บ้านนี้ซาวตอน2เดือนค่ะคุณหมอบอกคุณเหมือนได้ลูกแฝดนัดซาวอีกที่เพื่อความชัววันที่9 มกรานี้ค่ะเพื่อนๆเห็นแล้วว่าแฝดมั้ยค่ะ

แฝดค่ะ

VIP Member

6w +5 ค่ะ ซาวทางช่องคลอด เห็นเด็ก และหัวใจ มีการเคลื่อนไหวของตัวอ่อนด้วยค่ะ ตอนนี้มีภาวะแท้งคุกคาม เลยได้ซาวบ่อยมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ซาวด์เจอตอน 5 วีคค่ะ คุณหมอนัดอีกทีตอน 11 วีค ตรวจคลื่นหัวใจเด็ก คุณแม่ใจเย็นๆนะคะไม่ต้องกังวล💞👶

ซาวทางช่องคลอดค่ะแม่

นี่ก็ซาวเจอตอน8สัปดาห์กว่า หมอบอกมีเสียงหัวใจแล้ว ลองดูอีกสักสองอาทิตย์คุณแม่ค่อยไปซาวด์ดูใหม่นะคะ

ขอบคุณมากคะ

เหมือนกันค่ะซาวครั้งแรกไม่เห็นน้องเลยค่ะหมอให้ใจ้เย็นๆคะบางทีไข่ตกช้าแต่น้องฝังตัวแล้ว🙂😊

ใจไม่ดีเลย