2 Các câu trả lời

มีผลกระทบต่อน้องแน่นอนและตัวคุณแม่ด้วยค่ะ **คุณแม่ที่เป็น เบาหวานขณะตั้งครรภ์ มีความเสี่ยงที่จะทำให้เกิดภาวะครรภ์เป็นพิษ ความดันโลหิตสูงขณะตั้งครรภ์ รวมถึงการติดเชื้อของระบบทางเดินปัสสาวะได้ ระดับน้ำตาลที่สูงอาจทำให้ทารกมีร่างกายใหญ่กว่าปกติ เป็นอุปสรรคต่อการคลอด มีโอกาสที่จะแท้งบุตรสูงขึ้น และเพิ่มโอกาสที่ทารกจะเสียชีวิตในครรภ์ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แม่ควบคุมการทานอาหารลดหวานนะคะ ทานได้ แต่ต้องไม่มากเกินไป และแนะนำแม่ดื่มน้ำใบเตยต้ม แทนน้ำเปล่าค่ะ เพราะน้ำใบเตยจะช่วยลดน้ำตาลในเลือด ความดัน และอาการบวมน้ำ เราดื่มน้ำใบเตยแทนน้ำเปล่าได้ผล ตรวจเบาหวานผ่าน แต่ตอนกลางคืนอย่าดื่มนะคะ เพราะน้ำใบเตยจะช่วยขับปัสสาวะ ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

Câu hỏi liên quan