10 Các câu trả lời

ของเราไม่เจ็บเลยคะ ไปทางตื่นเต้นมาก ผ่าคลอดจริงๆ เราใช้เวลาไม่นานนะคะ แต่ช่วงที่ไปแอดมิดรอ เราจะได้ยินเสียงแม่ๆ ที่ปวดท้องรอคลอด ท่าจะเจ็บมาก เราเตรียมตัวงดข้าว งดน้ำหลัง 2 ทุ่มก่อนวันผ่า ตามหมอสั่ง เข้าห้องผ้าตอน 7.00น ไปฉีดบล็อคหลังคะ จากนั้นก็นอนเตียงเล็กพอดีตัวเราเลย (อาจเพราะอ้วนมาก) หมอให้กางแขน แล้วก็ผูกมอเราติดเตียง คงกันเราดิ้น เอาฉากผ้าเล็กๆมากั้น 2 ชั้น ส่วนช่วงล่างเรารู้สึกชา แต่พอรู้ได้ว่าหมอกำลังทำอะไร รู้สึกถึงว่าตอนนี้หมอกำลังลงมีด พยาบาลก็ช่วยกดท้องเหมือนช่วยเบ่งคลอด ตอนนั้นเราอึดอัดมาก หายใจแทบไม่ออก 7.49น ผ่าคลอดเสร็จ ได้ยินเสียงร้อง ชื่นใจที่สุดคะ

ยินดีคะ แต่หลังผ่าก็ต้องคอยฝึกเดิน ตอนนั้นจะมีปวดระบม แต่แผลที่ผ่าจะได้ไม่เป็นพังผืดนะคะ

ตื่นเต้นจังค่ะ​ บ้านนี้วันที่2มิ.ย.คุณหมอจะให้คำตอบว่าต้องคลอดแบบไหน​ คุณแม่สู้ๆนะคะ​ แล้วมาแชร์ประสบการณ์กันบ้างนะคะ😍😍😍

ของบ้านนี้ 1 มิ.ย. ยังไม่มีอาการเจ็บท้องเลย อยากเห็นน่าลูกแล้ว

ตื่นเต้นแทนค่ะขอให้แม่และน้องแข็งแรงปลอดภัยนะคะ แล้วมาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังบ้างนะแม่

ตื่นเต้นแทนเลยจ้า ขอให้แข็งแรงปลอดภัยทั้งคู่นะคะ อัพเดทน้องให้ด้วยนะคะอยากเห็น😚😍😍

บ้านนี้ก็อีก4วีคกว่า ตอนนั้นหมอให้แอดมิด38+3วัน ้เหมือนกัน รอคลอด38+4วัน อู้ยยยตื่นเต้นจัง😚😁

บล็อกหลังน่ากลัวไหมค่ะพอดีต้องผ่าเหมือนกันค่ะไม่รู้ผ่าแบบไหนกลัวค่ะ😂😂😂

สู้ๆค่ะ ยินดีด้วยจร้า บ้านนี้ก้อ 38 w+3 เหมือนกันค่ะ

สู้ๆนะค่ะดีใจด้วยจะได้เห็นลูกแล้ว

ดีใจด้วยค่ะคุณแม่

ดีใจด้วยค่ะ.....

สู้ๆนะค่ะแม่

Câu hỏi liên quan