38+6 w ไปแตกมาแล้วจ้าพึ่งได้ลง💘

วันที่1กันยาหมอนัดตรวจปากมดลูก ปากมดลูกเปิด2เซน หมอให้กลับมารอดูอาการที่บ้านกลับจากรพ.เที่ยงกว่า หลังจากนั้นมีมูกเลือดออกมาไม่เอะใจอะไรจนบ่ายโมงกว่าท้องปั้นถี่+ปวดท้องถี่มาก 2-3นาทีปั้น แล้วรอดูอาการจนถึง2ทุ่มพึ่งได้ไปหาหมอ ไปตรวจปากมดลูกสรุปปากมดลูกเปิดเท่าเดิม แต่มีอาการท้องปั้นถี่หมอเลยให้แอดมิท ตั้งแต่2ทุ่มถึงตี5ปากมดลูกเปิดเท่าเดิมจนหมอมาตรวจอีกที 6โมงเช้าปากมดลูกเปิด3เซน แล้ว7โมงเช้าปากมดลูกเปิด3เกือบ4เซนครั้งสุดท้ายมาตรวจปากมดลูกเปิด6เซนจากนั้นแรงปวดก็มากขึ้นเลยจ้า พยาบาลบอกให้ไปเปลี่ยนผ้า เพราะน้ำเดินกับเลือดออกเยอะมาก กำลังลุกลมเบ่งมาเลยเบ่งอยู่2ทีไม่ไหวเรียกพยาบาลบอกลมเบ่งมาแล้วค่ะพยาบาลรีบจัดห้องเตรียมคลอดเลย เบ่ง6-7รอบน้องถึงออกมาจ้า คลอดธรรมชาติเป็นประสบการณ์ที่บอกให้รู้ว่าคนที่2จะไม่มี55555ปวดท้องมากแต่พอเห็นหน้าลูกทำให้หายปวดเลย #ท้องแรกค่ะ 💘

50 Các câu trả lời

ยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้โดนแหย่ไป4 รอบปากมดลูกไม่ยอมเปิดเพิ่ม เปิดแค่เซ็นเดียว อิแม่ท้อเลยทั้งเจ็บทั้งทรมาน ค่ะ 😂 พรุ้งนี้กำหนดคลอดแล้ว ยังไม่มีวี่แววเลย

สำหรับเราผ่าไม่น่ากลัวเลยเเม่ เจ็บท้องเกิดเองทรมานมาก เจ็บตั่งเเต่ตี5ถึง4ทุ่ม เจ็บถี่ทุก5นาทีเองยังเจ็บขนาดนี้ สุดท้ายได้ผ่าคลอดค่ะ😂

บ้านนี้ไปนอนรพอยู่2วันปากมดลูกเปิด4เซนหมอเร่งคลอดแปบเดีนวเปิด7เซนลมเบ่งมานั่งรถเข็นเข้าห้องคลอดไม่ทันได้ขึ้นเตียงกริบช่องคลอดเลยค่ะน้องออกบนรถนั่งเข็นเลยค่ะ😄

VIP Member

ยินดีด้วยนะค่ะ แข็งแรงทั้งแม่และน้องนะค่ะ บ้านนี้ห็คิดเหมือนกันค่ะว่าจะไม่มีคนที่สอง แต่ตอนนี้ท้องคนที่สองใกล้คลอดแล้วค่ะ

ขอแสดงความยินดีด้วยคะ🥰🥰 คนแรกเราก็พูดแบบนี้ล่ะจะไม่เอาอีกแล้ว😅สุดท้ายก็มีคนที่2แต่คนที่3ไม่มีแน่นอนปิดอู่ไปล่ะ😂

ลูกคนแรกเราก็คิดว่าจะไม่มีอีกแล้วเหมือนกันค่ะ เพราะเจ็บมาก🤣🤣 นี่มีในท้องอีกคน36วีคละ เตรียมตัวเจ็บอีกรอบ😁😁

ยินดีด้วยค่ะแม่ บ้านนี้ท้องแรกก็พูดแบบนี้เลย ว่าไม่เอาอีกแล้ว สรุปตอนนี้กำลังท้องคนที่ 2 ได้ 5 เดือนแล้วจ้า🤣

ตอนนี้น้องได้ถูกฉ่ายแสงนะแม่น้องน้ำหนักแค่2420ค่ะตอนคลอด ตอนนี้ถูกฉ่ายแสงได้1วันแล้ว เครียดมากเลย สงสารลูก 😓

ขอบคุณทุกคำยินดีนะคะแม่ๆ บ้านไหนยังไม่คลอดขอให้คลอดง่ายๆนะคะขอให้สุขภาพน้องกับแม่ๆแข็งแรงด้วยน้า 💖🙏

คุณแม่ได้ฝากท้องที่ร.พ ภูมิพลมั้ยคะ อยากทราบว่าเราไม่ได้ฝากท้องที่ร.พ ภูมิพลแล้วไปคลอดได้มั้ย

แบบนี้เรียกคลอดฉุกเฉินค่ะ ถ้าไม่ได้ฝากครรภ์แล้วไปคลอด สามารถคลอดได้ปกติค่ะ แต่เค้าไม่รู้เรื่องค่าใช้จ่าย 🙏

ยินดีด้วยนะคะแม่ ของเรา37+6 ยังไม่มีวี่แววเลยคะมีปวดๆแล้วก็หายไป ขอให้น้องสุขภาพแข็งแรงนะคะ❤️