3 Các câu trả lời

มีผ้าอ้อม หรือแม่ตะเอาผ้าอ้อมสำเร็จรูปก็ได้นะคะถ้าแม่สดวกแบบไหนแต่ถ้าแม่ไม่ขี้เกียจที่จะมาซักผ้าอ้อมบ่อยก็ผ้าอ้อมสำเร็จรูป มีอุปกรณ์อาบน้ำลูกแล้วก็ของแม่ เสื้อผ้าของลูกพวกถุงเท้าถุงมือผ้าเช็ดตัวเสื้อผ้าของแม่แค่เตรียมไปไว้วันออกโรงบาลค่ะผ้าอนามัยหลังคลอดโรงบาลบางโรงบาลน่าจะมีขายให้ ผ้าขนหนูเอาไว้ห่อตัวลูก ทิชชูเปียกไว้เช็ดอึลูก

ของที่สามารถนำเข้าห้องคลอดได้ มีแค่ หมวก ถุงมือถุงเท้าค่ะ ไม่รู้แต่ละโรงพยาบาลเหมือนกันไหม

หลักๆที่ต้องเตรียมไปมีเท่านี้คะ