11 Các câu trả lời

ไม่น้อยแล้วค่ะ เด็กแต่ล่ะคนจะมีน้ำหนักเปอร์เซนต์ไทล์ของตัวเอง เพราะแรกคลอดชองแต่ล่ะคนไม่เท่ากัน ดังนั้นการดูน้ำหนักของเด็กโดยเทียบกับแรกคลอดดังนี้ค่ะ 5 เดือน น้ำหนักควรขึ้น โดยแรกคลอด x2 1 ปี น้ำหนักควรขึ้น แรกคลอด x3 2 ปี น้ำหนักควรขึ้น แรกคลอด x4 หลังจากนี้จะขึ้นปีล่ะ 1-2 กิิโลค่ะ

ขอบคุณค่ะ ตอนคลอดหนักแค่2.4เองค่ะ ตอน2เดือนหนัก5โล

น้ำหนักเหมือนลูกเราเลยค่ะแรกคลอด2425เองค่ะ ตอนนี้4เดือน 20วัน หนักแค่5.4เองค่ะ อย่าเครียดเลยค่ะเดียวน้องโตขึ้นสามารถป้อนอาหารเสริมได้ น้ำหนักอาจจะเพิ่มค่ะ

อย่าคิดมากคะแค่ลูกไม่ป่วยไม่เข้ารพ.ก็พอแล้วคะ บ้านนี้ตอนลูก2เดือนก็หนัก5.2 แล้วคะ คุณแม่ต้องกินแต่อาหารที่มีประโยชน์คะลูกจะได้น้ำหนักดี

บ้านนี้แรกคลอด 3.4 ตอนนี้อีกอาทิตย์นึงจะครบสี่เดือน น้ำหนักได้แค่5.4 เองค่ะ ขึ้นน้อยมากน้องกินนมน้อย

เหมือนกันเลยค่ะ แรกคลอด 3.6 พอสี่เดือน ได้แค่ 5.4 แต่แข็งแรงพัฒนาการดี

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-18792)

ของเรา5เดือน 425gคุณหมอบอกตามเกณฑ์แบบนี้น้อยไปไหมค่ะ

4 เดือน 5.4 จร้า แอบกังกล แต่หาข้อมูลมาก็เบาใจนิดๆ

ไม่น้อยคะ .... เด็กแต่ละคน จะไม่เหมือนกันคะ

เท่าๆกัน4เดือน7วัน5.5เองค่ะ

ลองปรึกษาหมอดูค่ะบางทีอาจจะมีผังพืดใต้ลิ้นรึเปล่าดูดดนมไม่ดีค่ะ

ไม่น้อยคร่า กีแล้วคะ

Câu hỏi liên quan