5 Các câu trả lời

ถ้าเป็นแบบนี้อาจจะต้องอุ้มเรอให้นานกว่าปกติหน่อยคะ ลูกบ้านนี้ก็เป็นคุณหมอเลยแนะนำให้อุ้มพาดไหล่นานหน่อยค่ะ แต่พออายุเค้าเริ่มเยอะอาการจะลดลงเองค่ะ เพราะว่ากล้ามเนื้อหูรูดทำงานได้ดีขึ้นค่ะ เพียงแต่เวลาเค้าเรอตอนนอนให้จับลูกตะแคงก่อน อย่าตกใจรีบอุ้มขึ้นมาเลยนะคะ

ช่วง 3-4 เดือนแรกเวลาที่ลูกกินเสร็จมักมีอาการแหวะนมบ้างเนื่องจากกล้ามเนื้อหูรูดบริเวณกระเพาะยังไม่แข็งแรง และลมในท้องที่ดันของเหลวด้วยค่ะ แหวะบ่อยให้ลองจับเรอเป็นระยะๆระหว่างที่ดูดนม และพยายามให้นอนยกหัวสูงหรือนอนตะแครงด้านซ้ายไว้ค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

ถ้าแค่แหวะทางปากก็ถือว่าปกตินะ แต่ถ้าทางจมูกด้วย นี่ถือว่าอันตราราย เพราะ หู คอ จมูก ปาก และ สมองนี่สามารถถึงกันได้หมด พยายามอย่าให้สำลักนะคะ ไม่ดีแน่ค่ะ

ใช่ค่ะ กังวลเรื่องที่ออกทางจมูกเนี่ยแหล่ะค่ะ ไม่รู้ว่าทำยังไงถึงจะหาย กลัวขึ้นสมองน้องด้วย

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-20127)

ดิ่มนมเสร็จจับเรอ เวลากินนมหัวต้องสูงกว่าท้องคะ

Câu hỏi liên quan