26 Các câu trả lời

จะ42 วีคเเล้วยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย เงียบเวอร์ เเต่เมื่อวานปวดฉี่ ไปฉี่ พอลุกขึ้นมาเหมือนเยี่ยวไปสุด มีน้ำไหล รอดูอาการวันนี้กลัวเป็นน้ำคล้ำเเตกจังเลยค่ะ วันนี้ลูกดิ้นน้อย เเต่สะอึก ถ้าลูกยังไม่ดิ้นจะไปหาหมอเเล้วจ้า

นานมากเลยถ้า 42

โดนมาวันเดียวกันเลยค่ะ อาการเปนไงบ้างคะ บ้านนี้วันแรกที่กระตุ้นไม่มีอะไร พอวันที่ 17 มีมูกเลือด+ท้องแข็งถี่ พอวันที่ 18 มีลิ่มสีน้ำตาลออกมาทั้งวัน ท้องไม่ค่อยแข็งถี่ ตอนนี้ งงไปหมดแล้วค่ะ

ทำเสร้จมีเจ็บจี้ด แล้วก้อมูกใส 2วัน เงียบมาก

กระตุ้น หมอทำแบบไหนค่ะ อยากรู้มากๆคุณแม่ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ คิดว่าไม่นานน่าจะโดนกระตุ้นเหมือนกันค่ะ

อย่าลืมอัพเดสด้วยนะค่ะ คลอดง่ายๆค่ะ

บ้านนี้วันที่หมอนัดกระตุ้นปากมดลูกครั้งแรก เป็นวันที่ปวดท้องคลอดน้องพอดีค่ะ 😂 ไม่ได้โดนกระตุ้นเลย 🥰

แม่ก็คิดว่าโชคดีมากเลยแหละค่ะ เพราะว่าตอนคลอดน้องสายสะดือพันคอ 1 รอบ สายรกพันตัวอีก 1 รอบ ดีที่น้องออกมาปลอดภัยค่ะ 😊

โดนมาเหมือนกันค่ะ ปากมดลูกเปิดเซ็นครึ่งเหมือนกัน โดนเกือบอาทิตย์​นึงแล้วยังเงียบอยู่เลย😭😭

บ้านนี้เลือดออกมาแบบทะลักเลยค่ะ ปากมดลูกเปิดเท่ากันเลย แต่หมอให้กลับบ้านไม่ฉีดยาเร่ง #37วีค4วัน ค่ะ ตอนที่ไปหาหมอ

38+4wกระตุ้นมาวันก่อน มดลูกเปิด2ซ.ม หมอให้กลับบ้าน มีมูกเลือดไหล เต่ใม่เจ็บท้องเลยยังใม่ไป รพ.

บ้านนี้มีแต่มูกใสค่ะ ใม่เจ็บท้องเหมือนกัน

เขากระตุ้นยังไงหรอคะแม่ บ้านนี้38แล้ว จะได้รู้วิธีจะได้เตรียมใจค่ะ😂😂😂

แล้วแต่บางหมอนะคะ หมอมือหนักเบาไม่เท่ากัน แม่บางคนเจ็บๆ จุกๆ พอทนได้ /บางคนก็เจ็บจี๊ดเจ็บแบบจุกๆ แต่แม่บ้านนี้บอกเลยว่าเข็ดมากกกก 😅

บ้านนี้ 39 โดนแล้ว วันที่17 แต่ตอนนี้ยังเงียบอยุ่จ้าถ้าไม่ออก หมอนัดผ่าแล้วคะ

หมอที่นี่นัดอีก 1 อาทิตถ้าใม่ออกคงโดนกระตุ้นอีกแน่เลยย

เขาใช้เวลากระตุ้นนานมั้ยคะเเม่ ปวดเฉพาะตอนกระตุ้น รึปวดหลังจากกระตุ้น

ใช้เวลาใม่นานค่ะ จุกๆเจ็บๆ ด้วยความฝืดของถุงมือ หลังทำจี้ด ๆ สักพักตอนเดินค่ะ กลับมาตกค่ำมีมูกใส แต่ใม่เจ็บท้อง

บ้านนี้ก็กลัวโดนกระตุ้น​เหมือนกัน​ค่ะ หมอนัดตรวจปากมดลูก​วันที่22นี้ค่ะ

Câu hỏi liên quan