5 Các câu trả lời

ใช้ออยทาทิ้งไว้สักพัก ให้ไขที่แห้งนิ่มตัวลง แล้วใช้สำลีชุบออยค่อยๆเช็ดออก จุดไหนยังไม่ออกไม่ต้องถูแรงนะคะ วันหลังค่อยทำแบบเดิมอีก เสร็จแล้วอาบน้ำสระผมปกติค่ะ

เราโกนให้ลูกแล้วเอาฟองนํ้าที่อาบนํ้าลูกถูกตามแนวผมเบาๆค่ะ

บ้านนี้โกนผมแล้วใช้ออยลูบหลังอาบน้ำค่ะ

บ้านนี้โกนเองค่ะโกนเพราะเป็นไขเนี่ยแหละทำความสะอาดยากเลยโกน หลังอาบน้ำสระผมเสร็จใช้สำลีชุบไม่ได้ชุบเยอะแค่พอเปียก ลูบๆเช็ดๆ เดี๋ยวก็ค่อยๆหายไปเองค่ะ ตอบไม่ได้เหมือนกันนะคะว่าน้องจะแพ้มั้ยแต่บ้านนี้น้องใช้แล้วไม่แพ้ค่ะ

ลูกบ้านนี้ไม่มีไขเลย แปลกมั้ยคะ

ไช้น้ำอุ่นเวลาอาบน้ำบ่อยๆค่ะ