1 Các câu trả lời

Super Mum

เกาะเดินบ่อยไหมคะ หาของกระตุ้น หลอกล่อให้เกาะเดินค่ะ พอเริ่มแข็งหน่อย หาลังที่สูงระดับอกน้องให้เกาะเดินแบบไสไปข้างหน้า หรือตะกร้าผ้าก็ได้ค่ะ พอเริ่มได้น้องจะค่อยๆ กล้าที่จะก้าวเดิน และอาจเผลอปล่อยมือในบางครั้ง ต้องฝึกประจำค่ะ บ้านนี้ก็เพิ่งเดินตอนขวบสองเดือนค่ะ กว่าจะยอมปล่อยมือ แม่ลุ้นนานมาก 😂😂

อ้อ แสดงว่าน้องยังไม่มั่นใจ แบบนี้ไม่ต้องกังวลค่ะ ก่อนขวบ 3 เดือนน่าจะเดิน คงพอๆ กับลูกบ้านนี้ มาก้าวเดิน กล้าปล่อย ตอนขวบสองเดือนหกวัน 😁 พอก้าวแรกได้แล้ว ก้าวต่อๆ ไปจะตามมาค่ะ ✌✌

Câu hỏi liên quan