34 Các câu trả lời

ลูกบ้านนี้นอนน้อยตั้งแต่เกิด​ กลางวันนอนแค่ครั้งละครึ่งถึง​1ชม.​ ส่วนใหญ่​ไม่ถึงชม.​ ดีที่ตอนกลางคืนไม่ค่อยตื่น​ แค่ตื่นมากินนมแล้วหลับต่อ​ ประมาณคืนละ3ครั้ง​ เข้านอน1ทุ่มเช้าก็ตื่นตั้งแต่ตี5​ นอนน้อยกว่าคนอื่นๆ​แต่เค้าก็ไม่งอแง​ ร่าเริงปกติ​ ตอนนี้เกือบ5เดือนแล้วค่ะ​ สู้ๆนะคะแม่ๆ

สู้จนขอบตาร้องขอเลยชีวิตเลยค่ะตอนนี้ยอมทุกอย่างแล้ว เพื่อลูก 😅

เป็นเหมือนกันค่ะ😅 พยายามกล่อมเขาให้หลับบ้าง พูดคุยกับเขาบ้าง เดี๋ยวก็รับไปเองแหล่ะ บ้านนี้ป้าบอกลูกติดมือแล้ว อุ้มอยู่นั้นแหล่ะ เราไม่สนค่ะ เราเลี้ยงทั้งทีเราไหวค่ะ แนะนำคุณแม่น่ะ เวลาเขาง่วงให้ลองห่อตัวเขาดูน่ะ บ้านนี้ใช้ได้ผลจริง หลับง่ายมาก

กล่อมให้เค้าหลับแต่เค้าจะชวนเราคุยค่ะ อ้อแอ้ ทั้งคืน ต้องคุยกับเค้าจนกว่าเค้าจะง่วงเลยค่ะ 😆 แล้วก็หลับไปเองเลย

VIP Member

บ้านนี้เลยคะ ถูหูถูตาตัวเองจนเเดง ต้องอุ้มนอนถึงจะนอน และต้องเป็นมือแม่นะคะ มือคนอื่นก็ไม่เอา พอหลับแม่เอาวางลงที่นอนก็ตื่นอีก อีแม่คือต้องนั่งหลับแทบทุกคืน

โหห แม่ หนักกว่าบ้านนี้อีกค่ะ บ้านนี้แค่ชั่วโมงเดียวก็หลับแล้วค่ะ อันนี้ไม่ยอมนอนเพราะอยากเล่นด้วย คุยด้วยพอเล่นก็หลับเองค่ะ 😅

ร้องไห้ไม๊คะ บ้านนี้ หาวด้วยร้องไห้ตาปูดตาบวมด้วย ทั้งอุ้มทั้งเดินใส่เปลทั้งกินนมทำต่างๆนานา บทจะหลับก็เงียบไปเฉยๆ

ดีจังค่ะไม่ร้อง

ลองเอาผ้าห่อตัวน้องหรือใส่ถุงนอนดูนะคะแม่ จะทําให้เค้ารู้สึกเหมือนอยู่ในท้องจะอ้อนน้อยลงค่ะ

นี่ก็อ้อนให้อุ้มตลอดๆๆแม่อุ้มคนเดียววันละ 14 ชั่วโมงค่ะ เหนื่อยและท้อ ถ้ามีคนช่วยอุ้มบ้างคงดี

สู้ๆ ค่ะแม่ น้องอ้อนขนาดนี้ต้องยอมค่ะ ☺

เป็นเหมือนกันค่ะ หาวนอนแต่ไม่ยอมนอนต้องอุ้มกันเป็น2-3ชั่วโมงกว่าจะยอมนอน เหนื่อยมาก

บ้านนี้ทั้งต้องคุยด้วยค่ะ ถึงจะหลับ ออกจะแปลกๆไปหน่อย 😅 ไม่คุยด้วยจะงอแง

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้ 1 เดือน 10 วันก็ยังเป็นอยู่จ้าร้องอย่างเดียวไม่ตื่นมาเล่นเลย

ของเรา 1 เดือน 2 วันค่ะ เริ่มอ้อแอ้ ตื่นมาก็ไม่ยอมนอนเพราะจะคุยด้วยพอคุยซักชั่วโมงก็หลับเลยค่ะ สู้ๆนะคะแม่

ตอนตัวเล็กที่บ้านตัวน้อยๆแบบนี้ ก็ต้องอุ้มหลับคามือตลอดค่ะแม่ เหมือนกันเลย

VIP Member

เป็นค่าาา หาวก็หาว ขยี้ตาแล้วขยี้ตาอีก ปากก็อ้อแอ้อ้อแอ แต่ไม่ยอมหลับ 555