ฉีดวัคซีน​

ลูก​แม่ๆบ้านไหนฉีดวัคซีน​แล้ว​เป็น​ใครมีวิธีทำยังไงให้ไข้ลดบ้างค่ะ

6 Các câu trả lời

หมอให้ยาลดไข้มานะคะ กลับมาให้น้องกินยาเลยค่ะ บ้านนี้ฉีดแล้วกินยา มีไข้ต่ำๆ เช้ามาก็หายค่ะ

เช็ดตัวย้อนขนค่ะ ยาไม่จำเป็นไม่ต้องกิน สงสารตับลูก มันแค่ไข้ต่ำ เช็ดตัวก็หายแล้ว

เราเช็ดตัวบ่อยๆ วัดไข้ทุกชั่วโมงเลยค่ะ ถ้าไข้ขึ้นสูงจริงค่อยป้อนยาลดไข้ค่ะ

Thành viên VIP

แม่กินยาพาราไว้รอเรยค่ะ. แล้วหมอจะให้ยาแก้ไข้ของเด็กมาค่ะ

5y trước

ลูกฉีดยาแล้วทำไมแม่ถึงต้องกินยาอะคะ

เช็ดตัวค่ะ ถ้าไข้สูงก็ให้กินยาลดไข้

บ้านนี้ฉีดคลินิก ไม่มีไข้ค่ะ

Câu hỏi liên quan