ลูกไม่นอน

ลูก1เดือน25วัน ชอบนอนกลางวันตื่นกลางคืน ทำยังไงดีค่ะ แม่เพลียสุดๆ ?

10 Các câu trả lời

เหมือนกันเลยคะ พยายามปรับให้ตื่นกลางวันมากกว่า เล่นเยอะๆ กลางคืนจะได้หลับ กลางคืนจะปิดไฟ กลางวันใช้ชีวิตปกติ

กลางวันคุณแม่ปลุกน้องกินนมทุก 2 ชม. ชวนน้องเล่น เกาฝ่าเท้า เขี่ยแก้ม น้องจะค่อยๆปรับตัว รู้กลางวันกลางคืนค่ะ

Thành viên VIP

คุณแม่ต้องอดทนค่ะเเละค่อยๆปรับเวลานอนของลุกเดียวลุกก็ชินค่ะแม่บ้านนี้กลางคืนปิดไฟนอนค่ะลุกก็คุ้นไปด้วย

เป็นกันทุกบ้านค่ะแม่ นี่พึ่งดีขึ้น 3 เดือนค่ะ เริ่มนอนกลางคืนนานขึ้นกลางวันตื่นเล่นค่ะ อดทนสู้ๆนะค่ะแม่

ลูกนอน คุณแม่ต้องพยายามนอนไปพร้อมกับลูกเลยค่ะ เวลาเค้าตื่นกลางคืนเราจะได้ไม่เพลียมาก

Thành viên VIP

ค่อยๆ ปรับเวลานอนค่ะ ตอนกลาวคืนก็ให้น้องนอนน้อยลงหน่อย ให้น้องเล่นมากขึ้นค้ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-65071)

นาฬิกาเขายังสบสนอยู่เดี๋ยวก็ค่อยๆ ปรับดีขึ้นเองค่า

ปกติของเด็ก เดียวยอจะเปลียนนอนเหมือนผู้ใหญ่แหละ

เวลาอุ้มแล้วเขาหยุดร้องไหมค่ะ