2 Các câu trả lời

แนะนำให้ไปหาหมอเด็กโดยตรงดีที่สุดครับ..แต่ตอนลูกผมเป็นผมไปซื้อยามาทานเองเนื่องจากเป็นวันหยุดราชการและคลีนิคเด็กก้อปิด..โดยปรึกษาเภสัชประจำร้าน..ลูกผมอายุ2เดือน..ทั้งไอและจามน้ำมูกไหลตลอด.. ทานยา3-4วันเช้าเย็นหลังกินนม..หายสนิทไม่ไอไม่จามไม่มีน้ำมูกเลยครับ..แต่แนะนำให้ไปหาหมอก่อนครับ

ขอให้ลูกหายไวๆนะครับ..ทางที่ดีหากลูกมีอะไรผิดปกติควรรีบหาหมอดีที่สุดครับ..เพราะเด็กยังเล็กและเค้ายังไม่สามารถบอกเราได้ว่าเค้าอาการเป็นยังไงเจ็บปวดตรงไหน

น้องอายุเท่าไหร่คะแม่ ถ้ายังเล็กมาก พาหาหมอจะดีกว่านะคะ แต่ถ้าโตอย่างลูกบ้านนี้ 3 ขวบกว่า ก็หาซื้อยา ปรึกษาเภสัชประจำร้านค่ะ

อายุ 16 วัน ตอนแรกเป็นตัวเหลือง ตอนนี้ติดเชื้อในทางเดินหายใจ ถึงมือหมอล่ะ

Câu hỏi liên quan