25 Các câu trả lời

เคสของแม่ๆแต่ละท่านเหนื่อยแทนเลยค่ะ ตอนนี้ตัวเล็กได้สี่เดือนแล้ว กลางวันแทบจะไม่กินนม ให้อุ้มเดินทั้งวัน แทบจะไม่ได้ทำธุระส่วนตัว พอตกกลางคืน กินนมหนักหน่วงมากอ้าปากเป็นลูกนกทั้งคืนสรุปอิแม่ก็แทบไม่ได้นอนอีก แต่ละช่วงจะมีพฤติกรรมมาให้เหนื่อยเรื่อยๆ สู้ๆนะคะแม่ๆทุกคน เข้าใจเลยว่าเลี้ยงลูกเหนื่อยขนาดไหน

บ้านนี้ช่วง​เดือนกว่าๆจะเข้าสองเดือนร้องสูงสุด​ 4​ ชม.​ ค่ะ​ ร้องช่วง​หกโมงเย็นถึงสี่ทุ่มร้องแบบนี้เกือบสามอาทิตย์เลยค่ะ​ หลังจากนั้นก็ไม่ร้องงอแงหนักแบบนี้

บ้านนี้เลี้ยงง่ายมากทั้ง2คน แทบไม่ได้ยินเสียงร้องไม่งอแง แถมนอนนานทั้งกลางวันกลางคืน ตื่นมากินแล้วก็นอนต่อ ลุ้นว่าคนสุดท้องจะเลี้ยงง่ายเหมือนพี่ๆมั๊ย😅

ล่าสุดตอนนี้เลยค่ะตั้งแต่ตื่นมาตอน 7โมงเช้า ถึงตอนนี้ยังไม่หลับเลยค่ะ งอแงให้อุ้มทั้งวัน แม่เหนื่อยมาก 2เดือน4วัน

บ้านนี้เพิ่งได้7วันไม่ร้องเลยค่ะกินอิ่มแล้วนอน หิวก็กินค่ะถ้าไม่นอนก็นอนอยู่เชยๆๆคนเดียวร้องตอนฉี่แตก😍😍😍

บ้านนี้ลูกคนที่3เป็นแบบนี้ทุกคนค่ะ... ยอมรับว่าเลี้ยงง่ายมากค่ะ😍😍😍

เป็นอยู่ช่วงที่เขารู้กลางวันกลางคืนไม่นอนทั้งวันเพื่อนอนกลางคืนพอหลังจากนั้นก็นานๆที

ล่าสุดเมื่อคืนเลยค่ะ4ทุ่มยัน6โมงเช้าน้องไม่ร้องค่ะแต่ไม่ยอมนอนน้องได้30วันเอง

VIP Member

บ้านนี้3-4ชม.ค้านอนดิ้นไปดิ้นมามีแต่งอแงให้อุ้มอุ้มเดินกัน2-3ชม.ก็ไม่หลับ

บ้านนี้จะช่วงเช้าค่ะ กับช่วงเย็นๆ น้องจะเล่นอยู่ประมาณ2ชม. ถึงจะยอมนอน

เราเคยตอนช่วงเดือนแรกค่ะ ตั้งแต่สี่ทุ่มยันตีสองของเกือบทุกวันเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan