2 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ขนาดไม่ได้อยู่ด้วยกันวีดีโอคอลหายายยังบอกว่าป้อนกล้วยให้ได้แล้ว บอกว่ากินนมไม่อยู่ท้อง เลยอธิบายให้ฟังหลายรอบก็ยังบอกเลี้ยงเรากับพี่ชายมาก็กินแบบนี้ 5555 ดีนะเป็นแม่เราเองเราเลยเถียงได้ ลองอธิบายให้เข้าใจค่ะว่าระบบย่อยน้องยังไม่ดี มันเสี่ยงกับการเป็นลำไส้ได้ ขนาดถึงวัยที่ป้อนได้แล้วเด็กบางคนยังท้องเสียเลยค่ะ

เข้าใจเลยค่ะแม่

Super Mum

อันตรายนะคะ เด็กบางคนลำไส้อุดตันค่ะ

ใช่ค่ะ เคยบอกเค้าแล้วเค้าบอกกินแต่นมมันไม่อิ่มหรอก