อาการเท้าสั่นในทารก ลูกใครเป็นบ้างไหมคะ อันตรายรึป่าวคะ แอบกังวลค่ะ

ลูกเรามีอาการเท้าสั่น เวลามีอะไรไปแตะที่ขาแบบเบาๆ เช่น แขนเราไปโดนเท้าขณะเล่นกับเขา หรือตอนเปลี่ยนผ้าอ้อมแล้วเท้าลูกแตะท้องเรา ก็จะมีอาการสั่นๆๆ แรกๆตกใจเอามือไปจับเท้าเขาเลย ก็หยุดสั่นค่ะ หลังๆลองไม่จับดู เพราะอยากรู้ว่าจะสั่นนานไหม ก็ประมาณ5วิได้ค่ะ จะสั่นทุกครั้งเวลาเผลอๆแล้วมีอะไรไปแตะเท้าเขาค่ะ แต่ถ้าไปจับ หรือโดนเท้าแบบจังๆ ก็ไม่สั่นค่ะ อยากทราบว่ามีลูกๆบ้านไหนเป็นแบบนี้บ้างไหมค่ะ มันจะอันตรายไหม ต้องไปหาหมอไหมค่ะ แอบกังวลค่ะ กลัวจะมีผลอะไรต่อลูกในอนาคต ปล.ลูกเรา4เดือนค่ะ ผู้ชาย #เด็กนมแม่100 #ลูกคนแรก #กังวงใจมากค่ะ #แม่ๆๆคนไหนที่เคยเป็นแบบเราช่วยบอกหน่อยแนะนำหน่อยนะคะ

1 Các câu trả lời

ลูกเราก็เป็นค่ะ แต่เราไม่ได้ไปโดนนะคะแต่เป็นไม่บ่อย เป็นแปปเดียวเหมือนกันค่ะตอนนี้น้องได้2เดือนเกือบ3เดือนไม่เป็นแล้วค่ะ