5 Các câu trả lời

เด็กๆวัยนี้อาจเบื่อที่นอนเดิมๆค่ะแม่ แบบสถานที่นอน อากาศร้อน เสียง จะทำให้น้องหลับไม่นานค่ะ บ้านนี้เวลาน้องไม่นอนแม่พาเขานอนเล่นจนเขาหลับไปเองเลยค่ะ

เด็กวัยนี้เค้าจะเริ่มนอนวันละสองรอบค่ะเค้าจะติดเล่นเค้าจะนอน ช่วงสายและช่วงบ่ายช่วงเย็นอาจจะมีนอนนิดหน่อยค่ะ

บ้านนี้3เดือน4วันไม่นอนกลางวันเลยค่ะกล่อมนอนยังไงก็ไม่นอน แต่พอ4-5โมงเย็นค่อยนอนรอบ1ค่ะแม่เกือบขิต

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่บ้านนี้3เดือน6วัน พึ่งโพสต์ถามแม่คนอื่นไปเลยค่ะว่าลูกไม่ยอมนอน

แต่เคยเห็นคนอื่นบอกว่า ช่วง3-4เดือนืน้องจะไม่ค่อยนอน ห่วงเล่นมากกว่า แต่เราว่าลูกเราน่าจะร้อน เวลาเขาร้อนเขาจะนอนไม่หลับ แปปๆก้ตื่น

เอาลงเปลค่ะ ถ้ามีเปล แต่ก็นอนสั้นๆไม่ถึงชั่วโมง

น่าจะเพราะอากาศ ลูกเราแพ้อากาศเย็นเลยไม่นอนแอร์ตั้งแต่เกิด แต่ถ้าฝนตกอากาศเย็นปกติน้องก็นอนนาน