2 Các câu trả lời

หากลูกอึให้รีบเปลี่ยนให้ทันทีเลยค่ะ! หากปล่อยนานจะมีผื่นแดงแสบ หากฉี่เปลี่ยนบ่อยๆได้ยิ่งดีค่ะ ทุก 1~2 ชม เปลี่ยนที ก่อนเปลี่ยนล้างด้วยน้ำหรือใช้ทิชชูเปียกเช็ดแล้วซับด้วยผ้าขนหนูให้แห้งดีเลยค่ะ จากนั้นทาเจลเย็นหรือครีมป้องกันผื่นผ้าอ้อทเด็กแล้วรอให้เจลแห้งดีแล้วค่อยใส่แพมเพิสใหม่ให้ บ้านนี้ทุกเช้าทุกเย็นจะล้างให้ลูก หากฉี่แค่เช็ดด้วยทิชชู่เปียกค่ะ

ถ้าผื่นผ้าอ้อมก็แสดงว่ามาจากผ้าอ้อมมั้ยคะ ไส่แพมเพิสก็เปลียนยี่ห้อรึไม่ก็เปลี่ยนบ่อยๆ

Câu hỏi liên quan