5 Các câu trả lời

เกิดจากให้น้องกินไม่เกลี่ยงเต้า เกิดนมค้างในเต้า อันตรายอาจเป็นหนองได้นะคะ ต้องกินให้เกลี้ยงเต้า แล้วค่อยเปลี่ยนข้างคะ ถ้าไม่เกลี้ยงเราต้องประคบน้ำอุ่น บีบทิ้งคะ

ขอบคุณ​ค่ะ

แม่บ้านนี้ก็พึงหาย เนื่องจากปั้มน้ำไม่เกลี้ยงเต้า เอาผ้าชุมน้ำร้อนประคบเอามืดนวดตรงก้อนแข็งๆ แล้วปั้มออกจะค่อยๆดีขึ้น นมคัดควรปั้มนมออกให้หมดครับหายแน่นอน

ขอบคุณ​ค่ะ

ทานของมันๆหรือเปล่าคะ ลองหยุดอาหารจำพวกที่เป็นของทอดดูค่ะ แล้วนวดเต้าด้วยนะคะ ก้อนจะค่อยๆลดหายไป

ขอบคุณ​ค่ะ

นมคัดค่ะ ประคบด้วยผ้าชุบน้ำร้อนแล้วนวดเบาๆประมาน 5 นาทีแล้วปั๊มออกให้เกลี้ยงเต้าค่ะ

ขอบคุณ​ค่ะ

คัดเต้าคะ เอาผ้าชุบน้ำร้อนประคบที่เต้าแล้วบีบ นวดๆวนไป สัก3-5นาที

ขอบคุณ​ค่ะ

Câu hỏi liên quan