4 Các câu trả lời

ควรทำค่ะ ลูกเราตอนนี้ 1.1 ขวบ นมแม่เหมือนกัน ไม่ได้เช็ดให้ เพราะอ่านมาว่ามันจะหายเองตามลิ้งค์นี่แหละค่ะ สุดท้ายตอนนี้ยังไม่หายเลย แต่ก็ไม่ได้หนามาก ทุกวันนี้ใช้แปรงสีฟันแล้ว เพราะฟันขึ้น 6 ซี่แล้ว บางครั้งก็ใช้ผ้าอ้อมชุบน้ำต้มสุกเช็ดลิ้นร่วมได้ แต่ฝ้าก็ไม่ได้หายนะคะ ยังมีอยู่ ปรึกษาหมอ หมอบอกปกติค่ะ ไม่ได้เป็นอันตรายอะไร แต่ใจแม่ก็ไม่อยากให้มันมี ก็เลยต้องทำเท่าที่ทำได้ สรุปแนะนำให้เช็ดเลยค่ะ ผ้าอ้อมสะอาดชุบน้ำต้มสุกเช็ดปากและลิ้นให้ลูก ลูกจะได้ชินและไม่ต่อต้านค่ะ

แต่เราเคยอ่านเจอว่า ถ้ากินนมแม่ ถึงลิ้นจะเป็นฝ้าก็ไม่เป็นไรเพราะนมแม่ไม่มีเชื้อรา หรือ มีตัวทำลายแบคทีเรียในปากอยู่แล้ว...ทำนองนี้ค่ะ จำไม่แม่น

ต้องทำความสะอาดจ้า

ลองอ่านดูนะค่ะ

Câu hỏi liên quan