30 Các câu trả lời

บางทีเกิดจากการทุ่ผิวลูกผลัดออกอะคะแม่ จะลอกหลังจากคลอด หรือจากการอาบน้ำอุ่นแล้วใช้ออย คือออยเป็นน้ำมันจะกักเก็บความร้อนของน้ำอุ่นทำให้น้องตัวลอก อาจใช้น้ำอุณภูมิไม่อุ่นจนเกินไปคะ บ้านนี้เคยเป็นคุณหมอบอกมาแบบนี้แล้วก็งดใช้สบู่ก่อนเพราะทำให้ผิวแห้งลอกคะ อาบน้ำเปล่าแทนก่อนคะ

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้น้องหายแล้วจ้า น่าจะแพ้น้ำยาซักผ้าเด็กดีนี่ค่ะ ลองมาใช้เบบี้มายได้อาทิตย์นึงหายค่ะ

เด็กแรกเกิดผิวลอกเป็นปกติทุกคนค่ะไม่ต้องตรงใจ อย่าไปขัดผิวน้องนะค่ะเดี๋ยวน้องจะเจ็บ ปล่อยเเบบนั้นละค่ะเดี๋ยวดีเองค่ะ

บ้านนี้แพ้เดอร์มาพอน เปลี่ยนมาใช้จอห์นสันแทน หลังอาบน้ำเช็ดตัวหมาดๆ ใช้จอห์นสันเบบี้ออยทา 2-3 วัน น้องบ้านนี้หายเลยจ่ะ

ที่บ้านก็เป็นคะ ตัวลอกทั้งตัวเลยคะ หลังจากอาบน้ำสบู่แล้วน้ำล้างตัวให้หยดออยผสมลงไปคะ ช่วยได้

จ้า ตอนนี้หายแล้วเหลือแค่ขากับเท้านิดหน่อยค่ะ หยดออยและทาครีมต่อไปค่ะ😁

อาบน้ำธรรมดาค่ะ อย่าอาบน้ำอุ่นมาก ไม่ต้องฟอกสบู่ แล้วลองใช้ครีมeucerin complete repair ทาน่าจะดีขึ้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เดี๋ยวก็จะหายเองค่ะ ลูกเราตอนคลอดออกมาก็เป็น ลอกทั้งตัวด้วย อาบน้ำเสร็จแค่ทาโลชั่นสำหรับเด็ก

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้แพ้สบู่ดีนี่เหมือนกัน พอเปลี่ยนก็หายคะ แต่น้ำยาซักผ้าของดีนี่ลูกไม่แพ้คะ😂😂😂

บ้านนี้เป็นตั้งแต่เกิดเลยคะ อาบน้ำผสมเบบี้ออย หนังที่ลอกก็จะค่อยๆหลุดไปคะ

เด็กเพิ่งคลอดบางคนเค้าจะลอกปกติค่ะ บางคนก็ไม่ลอกค่ะ ไม่ต้องทำอะไรค่ะ ปกติ

ปล่อยให้ลอกธรรมชาติได้เลยคะ ห้ามแกะ หรือถู เวลาอาบน้ำ จะค่อยๆหลุดไปเองค่ะ

Câu hỏi liên quan