6 Các câu trả lời

น่าจะเกิดจากอากาศรึถ้าน้องเคยสำลักนมก็เป็นได้ค่ะ ลูกเราก็เป็นค่ะ เกิดจากน้องสำลักนม + สูดดมกลิ่นควันค่ะ ได้ไปพ่นยา เป็นนานอยู่นะคะ แต่ไม่ลงปอดก็โล่งไปกึ่งนึงค่ะ ลูกเราพึ่งมาหายขาดตอนน้องเข้า 1 ขวบค่ะ ตอนเป็นเราใช้น้ำยาหัวหอมอะไรสักอย่างจำไม่ได้ ช่วยให้น้องหายใจสะดวกขึ้น

ขอบคุณค่า🙏🏻🥰

ถ้าเลี้ยงอยู่ในห้องแอร์ ควรเปิดแอร์ที่อุณหภูมิ 27 องศา นะคะ ลูกหายใจครืดคราดเป็นเรื่องปกติค่ะ แต่ถ้ามีอาการอย่างอื่นร่วมด้วย เช่น มีน้ำมูก มีไข้ ควรมาหาหมอนะคะ

เขาเปิด30องศางับ แต่มีขี้มูกงับ พอหยอดน้ำเกลือขี้มูกออกมา ก็ยังครืดคราดยุ กลับมามีขี้มูกอีก🥹

บ้านนี้เคาะปอดน้องเองค่ะเช้ามาไม่มีเสียงคืดคาดเลยค่ะ แม่กลัวสะสมทำให้น้องปอดติดเชื้อ

เขาก็กลัว น้องเป็นอาทิตนึ่งแล้วหยอดน้ำเกลือก็ยังครืดครดยุ🥹

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-5234154)

เด็กเแรกเกิดเปนปกติค่ะ เราเคยถามคุณหมอแล้ว หมอบอกปกติ

ขอบคุณค่า🥰🙏🏻

เพราะอากาศเย็นคะ

ขอบคุณค่าแม่🥰🙏🏻